Chim chích chòe đất non

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi tr xuan vu, 3/4/11.

1. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Hàng năm cứ vào đầu mùa xuân là chim chích chòe đất đẻ, có con đẻ vào mùa đông, nở vào cuối tháng 12 al. Và có it ít đến giửa tháng 2 al thì rộ lên đợt 1, rồi giảm rất nhiều đến hết tháng ba. Mãi đến tháng tư mới rộ lại 1 lần nửa, đợt 2 . Vào tháng tư thì năm rộ, năm không, vì nếu có mưa to và nhiều thì hết luôn. Nhưng năm nay đã đến tháng 3 rồi mà chích chòe đất con vẩn chưa hết đợt 1, và cũng không giảm số lượng, có lẻ trời mưa ít và cây mưa nhỏ, thời tiết ẩm ướt, tạo môi trường thích hợp cho côn trùng sinh sản nhanh, nên giúp cho chim đẻ liên tục. Vì thế hiện nay chim đã tồn quá nhiều Ế-NHỆ đây các bạn ơi.
    Đã bao năm rồi chim sinh sản y theo lịch, nhưng năm nay làm cho tôi và những người canh trử chim non lại bị hố to rồi hiihihi . Ôm xô hàng quá cở
    Chích chòe than năm cũng có rất sớm, hôm nay đã có rồi nhưng số lượng trung bình thôi, chưa đến hồi ÔM XÔ. Đang oải chích chòe đất lại có chích than, thì ê ẩm cả người chưa biết tính sao???????????????????????//

2. thuyai

thuyai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    nếu vậy bác lên mục mua bán của diễn đàn rao đi. hy vọng là bán được bao nhiêu hay bấy nhiêu. nếu bác muốn bán ngay. chứ giữ mà trong lòng không yên thì ko đáng chút nào

tr xuan vu thích bài này.
  3. My_Linh

My_Linh Active Member

Thích đã nhận:
    196
    con chòe đất nó to bằng con họa mi không các bác, em gôgle thấy dáng nó không đẹp bằng chòe thang và chòe lửa

4. MrPhuc

MrPhuc Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Ngoài HN loại này hiếm và đắt lắm bác ah, em mới bắt 1 đôi biết mổ rồi 550k 1 em. Hỏi con hót rồi nó đòi 3trieu5, ù tai thế là về luôn.

5. bkav

bkav Active Member

Thích đã nhận:
    36
    Sài Gòn 1 em hót tốt cũng hơn 2 củ rùi, 1 đôi biết mổ mà có 550k là rẻ đó bác, trong này 1 con biết mổ và tự ăn cũng 300k rồi

6. MrPhuc

MrPhuc Active Member

Thích đã nhận:
    25
    550k 1 con bác ah, 1 đôi triệu mốt. E thích loại này quá mà thấy bảo nuôi cũng vất vả và bọn này căng lửa tháng 12, thời điểm đó ngoài HN mình lạnh. Lạnh như đợt vừa rồi thì ko chịu được. Bác Bkav ở đâu vậy ? bác có e nào ko hôm nào a e giao lưu học hỏi kinh nghiệm nuôi, em cũng mới nuôi lần đầu.

Last edited: 17/4/11
  7. Tran_Duc

Tran_Duc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Anh ôm xô nhiều lắm hả ?? nếu vậy để lại em vài ba con già mềm mềm đi ,em bắt cho .... nuôi thêm cho vui thôi ,Chứ em thích Than và Lửa hơn ,, anh có bán than con luôn không ?? cho cái giá được em bắt 2 con . Thanks

8. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Mình ở long An xa tphcm lắm. mình chỉ muốn bán sĩ thôi. ae nào có mua sĩ thì gọi cho mình nha

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:16 PM ----------

sao mình tìm chưa ra mục mua bán của diển đàn bạn nhỉ

9. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Hiện nay mình đang bán với giá :
    Đất con loại biết mổ=190k/con, đủ lông=170k/con, nằm ổ=150k/con
    Than con đủ lông=150k/con tính xô chứ không chọn trống mái
    Cưỡng, sáo đen=120k/con
    Sáo nâu=60k/con
    Mình muốn họp tác làm ăn lâu dài và thường xuyên, và giao với số lượng nhiều . Mong được họp tác với ace trên diễn đàn, vì bên mục mua bán mình không vào được nên mới đăng ở đây. mong admin thông cảm

10. Dũng-TD

Dũng-TD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    604
    cho mình hỏi 1 con đất trống đẹp tuyển biết ăn cám và tắm giá bao nhiêu vậy bạn

11. dongkj

dongkj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    198
    hic sáng nay e vừa ra chợ phía kim ngưa của hàng bán nhiều loại chim lắm,e vào hỏi chòe đất thì còn các con xơ xác nhìn khá thê thảm mà hỏi thì bảo giá 600k hic e chỉ ngắm thôi, chứ đắt thế mua về chăm sóc k tốt nó chết thì tiếc lắm ạ thui thì chơi chòe than hay lửa còn tốt hơn he

12. tr xuan vu

Thích đã nhận:
    378
    Hiện giờ mình chỉ có loại mới biết mổ sâu thôi. Vì mình nuôi số lượng nhiều và bán sĩ nên không để đúng ăn cám. Loại biết mổ sâu giá 190k/con đó bạn

dongkj thích bài này.