Chim chuyển vùng không hót?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi teopy, 22/11/10.

1. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    các bác trên diễn đàn giúp dùm em với.em mới đem về ba cặp chim giống nhưng mà đã 1 tháng rồi mà vẫn chưa thấy bọn nó hót gì cả mặc dù nó vẫn ăn uống tốt,đi phân vẫn bình thường,có con còn bị ho nữa.mong các bác có kinh nghiệm giúp dùm em với~X(

2. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Chim giống là chim non hay chim trưởng thành? Chim non thì ko nói, chim già quá 3 năm thì thích nghi chậm. Vẫn ăn uống bt thì bác cứ tách đực ra nuôi riêng chắc sẽ hót lại thôi. Ho => cái này mới sợ này.

teopy thích bài này.
  3. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    cảm ơn dũng.chim khoảng 15 tháng tuổi .có con thỉ vân rất siêng hót nhưng mà giọng rất nhỏ như vậy mình có cho nó dùng thuốc gì khong ,cảm ơn bạn đả quan tam

4. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Bạn tách hết chim trống ra nuôi riêng, còn chim mái nuôi tập thể lồng lớn >1m, nuôi cho chim ổn định 2 tháng để trống mái hết stress và hót căng lại đã, còn chim bị ho thì tách riêng ra, chỉ cho ăn bột trộn kháng sinh của gia cầm mua ở tiệm thú y ( 3 ngày nha), sau đó ngưng xem kết quả nếu ko hết thì 3 ngày sau cho 1 đợt nữa sẽ hết thôi. Chúc bạn khỏe.Thân

teopy thích bài này.
  5. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    cảm ơn duongbinh bạn có thê cho mình biêt thuoc khang sinh đó là hiẹu gì khong

6. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    http://d:\001
    jhdfkfkshfkhflkdshfld
    fdkfbdjksfkldshflds hflds
    jldkfnhlkdsgdsfngkfdsjgn;lfdsgj
    mnfsdkgvdsk;ngdsk;ljrg;lrgj;rkj;rẹg;rjg;r

7. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    bÇy agats cña m×nh míi được 2 æ 8 chó chim con nhưng mµ m×nh ko biÕt bost ảnh .ae trªn d® hướng dÉn dïm m×nh víi.xin cảm ¬n

8. duongbinh

Thích đã nhận:
    149
    Hi teopy. mình hay dùng loại của người CEPHALEXIN 250mg viên nhộng, nhưng bạn nhớ dùng 1/8 lượng thuốc bột của 1 viên nhộng trộn với 2 thìa cafe bột nha. Chúc bạn sớm có tin vui. Thân

teopy thích bài này.
  9. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    cam ¬n duongbinh nha ,m×nh mong bän nã sÏ mau kháe m¹nh. chµo bạn,chóc b¹n mäi viÖc tèt lµnh

10. duongbinh

Thích đã nhận:
    149
    kết quả sao rồi teopy, sao lâu ko thấy bạn lên nữa vậy? thân

teopy thích bài này.
  11. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    mình rất tệ về computer nên bót hình hoài mà không được ,mình đã ra được 2 ổ agats được 6 chú và 1 ổ hồng 3 chú nhưng mà không biết bót hình ,mình đang nhờ thằng em bót dùm để ae xem hình và cho em ý kiến,mong 1 ngày gần đây tụi chim cùa em sẽ được lên hình.thân chào

Tuankhtc thích bài này.
  12. duongbinh

Thích đã nhận:
    149
    To teopy. bạn ở Tuy hòa có gần sở chỉ huy quân sự tỉnh ko? bữa mình mới ra đó tặng mấy cái máy y tế cho bệnh xá sở chỉ huy quân sự tỉnh đó. Mấy anh ngoài đó vui lắm, bạn ra mấy ổ à -> vui rồi, he he. Mình mới ra 1 ổ thanh, có 1 con dốm đuôi tiếc wa, nhưng mà nuôi chơi mà hì. Có gì mới báo mình chia vui nha. Thân

13. teopy

teopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    bạn công tác về lĩnh vực y tế hả , nhà mình ở trung tâm tp cách sở chỉ huy quân sự khoảng 4km.mình lúc trước củng làm ở ngành y ,mình làm chuyên khoa mắt.mình mới lấy về 1 cặp bạch,và 1 cặp hoàng đang hót căng nhưng mà ở ngoài này trời bắt đầu lạnh không biết ghép có hiệu quả không nửa mong bạn cho mình 1 lời khuyên nha .mình cũng đang có ý định tim 1 cặp hồng khoảng 1 năm tuổi nếu bạn có thì để lại cho mình có được không?minh tên Phú sdt 01636705747 rất mong được làm quen.