Chim CM mồi không ...

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi p.thai.hoang, 6/5/14.

1. p.thai.hoang

p.thai.hoang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi CM mồi khi không thì hót ghê lắm nhưng khi chim bổi trời xh thì ... im hơi . Tân binh nên nhờ các bác chỉ giao thêm . Thanks

2. ca_chep

ca_chep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    chim bạn nuôi từ bổi hay chim non lên ??

nếu chim non thì khó làm mồi đc lắm !!

3. p.thai.hoang

p.thai.hoang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nuôi chim non bạn à .chim đứng lồng thì to mồn thế mà sang lồng bẫy thì im hơi hẳn bạn ak.a em có cách nào giúp em nó trổ hết tài năng ko mong a e giúp đỡ . E đang tập tành đi bẫy nhưng mà chưa có knghiem nên e xin các a em chỉ giáo thêm . Thanks all

4. quynhanhphien

quynhanhphien Active Member

Thích đã nhận:
    53
    chim của bạn chưa quen lòng bẩy, bạn phải tập cho nó ở lòng bẩy cho quen đả, trước hết bạn phải nhốt e nó trong lòng bẩy cho quen, khi ở lòng bẩy ở nhà mà đả hót được như ở trong long nuôi e nó thì bước tiếp theo bác phải sách em nó treo ở nhiều vị trí khác nhau, nếu nhà bạn có nhiều câu cối thì treo lên khi nào e nó chiu hót rồi bạn mới đi bẩy được, chứ bạn mà ép e nó nhiều em nó sẽ bị bể là uổn công lắm. chúc bạn thành công

p.thai.hoang thích bài này.
  5. chaomaobmt

chaomaobmt New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chim mồi phải có thời gian huấn luyện để e nó không sợ bổi trời.
    Không sợ sào, theo mình nên kiếm 1 em mới 1 mùa huấn luyện là ok nhất, vì mình có 1 em bổi non, cho đi mồi mùa đầu chưa được ngon (không được e nào).
    Qua mùa 2 (như vậy là chim mùa 3) bẫy được mấy em già rất ok.
    Thân chào.

6. van xuan

van xuan Member

Thích đã nhận:
    3
    tốt nhất là chim mùa 2trở đi, lựa chim không lớn con, siêng hót, biết giục chim ngoài,hót càng nhiều thứ tiếng càng tốt, có độ lì, không cần dạng đi bẫy riết khắc sẽ dạng dĩ!

7. Dũng Lý

Dũng Lý Guest

Chim mồi nên dùng chim già bổi lên nhé bác..tất nhiên mỗi người một gu..người thích chim non..người thích má trắng..ihihi..
    bác có thể xem qua con mồi già 5 mùa của em nehs[video]https://www.youtube.com/watch?v=xt8u7kOahcY[/video]