chim cu bị kiến vàng bu

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi tron lo, 2/3/14.

1. tron lo

tron lo Member

Thích đã nhận:
    102
    hum nay e đi bẫy không để ý bị kiến vàng bu đỏ lồng và cắn rất nhìu .mắt mũi xưng chù vù bác nào bít cứu e với.gắp lắm ạ.mắt bị kéo mây trắng lun ồi huhu.e phải làm gì hả mấy bác

2. hoang cao

hoang cao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    6,192
    sao lúc đó không hạ thổ phơi nắng cho em mà. đi gác thấy có kiến vàng thì nên tránh ra không nên treo chim vào đó rất nguy hiểm cho mồi bác ạ

3. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Em có nghe nói là khi bị kiến cắn chim mồi thì hạ xuống đất vạch quần ra tè luôn vào người con mồi. Làm theo cách đó có thể giải độc cho nó đấy.

4. tron lo

tron lo Member

Thích đã nhận:
    102
    hihix.e không biết xách chim về mà thấy tội cho nó quá. không bít phải làm sao.cảm ơn bác nhé.bác còn cách nào nữa không?

5. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Hihi... Bước tiếp theo thì mình không rõ lắm, nhưng có thể bạn ra cửa hàng thuốc tây mua thuốc dùng để xoa cho người khi bị muỗi đốt, kiến cắn về xoa cho em nó xem sao? Phần còn lại nhờ ae khác cho ý kiến tiếp nhé.

hungcaonguyenda and thanhhienbd like this.
  6. thanhhienbd

thanhhienbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,960
    =))=))=)) anh bày cách này cho chủ chim thì hơi bị chơi khó nhau đây hehehe vì đâu phải lúc nào chủ cũng vạch quần ra là tè được đâu anh ơi :devil::devil::devil::devil:

hungcaonguyenda, tron lo and ancugay like this.
  7. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Ha ha ha... Thì cố mà tè ra chứ khaaaaaaa! Mà đi bẫy cu anh hay mang theo mấy non heniken vừa xem bổi đấu vừa uống thì có mà khối nước ấy chứ lị...! Mà cách này anh nghe cụ nào trên d d nói rồi đấy chứ hêh!!! Bị bồ cắt chụp thì sau khi gỡ bồ cắt ra và dìm cả lụp và mồi xuống nước rồi nhấc lên phơi nắng. Cốt là để cho cu mồi quên đi lỗi sợ bị cắt, bìm bịp chụp nó sẽ không bị bể mồi. Lỗi sợ này thay thế lỗi sợ khác đỡ hơn đúng không các cụ?

Last edited: 2/3/14
    hungcaonguyenda and thanhhienbd like this.
  8. hungcaonguyenda

hungcaonguyenda Well-Known Member

Thích đã nhận:
    371
    con mio của em bị bìm bịp vồ dến 5 phát rùi may quá nó ko sao bây giơ em mới nghe mọi người nói chột mồi phù phù suýt mất mạng nhưng lại dc mình rượu bìm bịp ngon hihi

ancugay thích bài này.
  9. cugayliencuompt

cugayliencuompt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    theo em, anh nên chăm sóc kỹ em nó./. kiến vàng cắm rất nguy hiểm cho chim mồi.
    còn việc mắt nó bị kéo mây trắng thì anh làm thử cái này xem sao: dùng mật ong nhỏ vào mắt em nó (rất hiệu quả),
    không biết trong trường hợp này có được không.

Tuan bmt and ancugay like this.
  10. huyruachuot

huyruachuot Member

Thích đã nhận:
    20
    cái vụ bị kiến cắn e cũng 1 lần đính phải. làm cho e mồi im luôn nhưng nhờ đi chung với cao thủ nên có 2 cách sau:
    - một là đào giun cho ăn
    - hai là xay lá bồ ngót cho vào cong nước để chim uống hoặc nhai lá bồ ngót phun vào cánh, mắt chim.
    sau khi dùng xong thấy e nó đã gáy trở lại.