Chim cu gáy mơ

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi cu Gáy, 22/5/13.

1. cu Gáy

cu Gáy Guest

mình có em chim cu gáy này up lên anh em xem chơi vui,sáng hôm qua mình đã tặng em nó chiếc vòng chân làm kỷ niệm và đây là em nó
    [video=youtube;dSypDK6Oq9U]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=dSypDK6Oq9U[/video]

2. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Con này là bổi hay mồi vậy Anh, video hơi mờ khó xem quá Anh Hiền ơi, có vẻ nó dạn dữ ha Anh.

3. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    hít!!! tưởng mơ là bông trắng nhiều,căn cả mắt ra không thấy cộng lông trắng nào hết.chú HIỀN lừa tình à.sô luôn con có lông chân luôn đi HIỀN.thân

sanji, khietphukiet, ancugay and 2 others like this.
  4. cu Gáy

cu Gáy Guest

con này bắt được vài con rừng rồi của người bạn anh đưa chơi

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:49 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:46 AM ----------

em gọi nó là cu gáy mơ bởi vì nó mơ màng quá anh ơi lúc chơi không thể tả lúc thì không chơi,em up lên mấy anh nhận xét cho vui rồi em sẽ úp video tiếp về em nó

5. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    HIỀN xem nó giống con này không,con này của anh chơi cái kiểu như HIỀN nói đó.

con này son đồng,4 năm đầu gáy trơn ròng,hai năm gần đây lâu lâu thêm một tiếng nữa.hít

sanji, Nvlong, cu gay saigon and 13 others like this.
  6. cu Gáy

cu Gáy Guest

nhìn sơ thì gần giống nhau nhưng cặp chỉ vàm con của em không điều nhau một bên thẳng đẹp bên kia giống như bàn tay xòe vậy anh ơi

7. cu Gáy

cu Gáy Guest

Số phận chim cu gáy mơ

và đây là cách mình giành cho chim cu gáy mơ các bạn xem cho vui nha
    [video=youtube;p3eZ5FVNzRo]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=p3eZ5FVNzRo[/video]
    mình đã trả tự do cho em nó hôm qua khi mở bội lên em nó còn quyến luyến mình phải vẩy tay đuổi và em nó cất cánh bay cùng chiếc vòng đeo chân bằng đồng

8. Huỳnh Văn Thọ

Huỳnh Văn Thọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,934
    Một hành động đẹp, cảm ơn anh Hiền! Em cũng tính thả con "nhổ lông gáy" của em mà còn lưu luyến nó nên chưa thả, nó thay lông đợt này chắc cũng phóng sanh luôn. Thân chào anh!

9. cu Gáy

cu Gáy Guest

em nó bài bản nhiều lắm nên mình cũng tiếc lắm do dự lâu lắm rồi hôm qua mới quyết định thả đó, chứ nuôi hoài không chơi được cũng buồn thôi thì thà một lần buồn còn hơn buồn hoài, em này chiêu đôi lỡ

10. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Oài tiếc thế, biết thế xin Anh Hiền con này về em cảng mái chơi hihi, Em có con mái giọng đồng, bài bản dữ lắm, đợt này lại cho ghép đẻ, hôm bữa Ba em điện thoại lên kêu nó đã tha rác lót ổ rồi không biết nay sao nữa, con của nó miệng mồm cũng ghê lắm, em cho ông chú trên Dĩ An nuôi làm khách rồi.

khietphukiet, ancugay and hungvcb like this.
  11. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    abc

-Chú Hiền quay phim, xem xong chóng cả mặt, he he!
    -Dạo này có gì vui không? Xuống nhà chú, nấu rượu mà không nhậu, tôi buồn ghê.
    -Hết tuần này nghỉ hè rồi, chạy qua đó tám chơi nhe.
    -Thú y và kiểm dich có làm căng không? bên đây cho bọn nó lên lầu ở phòng kín

Last edited: 22/5/13
  12. cu Gáy

cu Gáy Guest

vì quay bằng máy cùi nên chất lượng không tốt lắm.
    lúc này cũng bình thường thôi không có gì buồn vui hết,không uống rượu nhưng tiếp anh được mà có gì đâu anh buồn
    có rãnh thì anh cứ qua đây chơi,thú y dưới này không có gì căng hết

13. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Không phải tại máy cùi chú, mà tại tay run run,
    -không uống rượu nhưng tiếp anh được mà có gì đâu anh buồn. buồn 5 phút ấy mà, rượu ngon mà có em và ông thầy giáo ngồi uống, còn chủ nhà không uống, he he!
    -Tâm tình để hiểu nhau hơn, cu sung thì đi gác.

14. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Ngân ah! nghỉ hè rồi khi nào rảnh cứ xuống, rượu nếp có sẵn cuGay không uống thì cuGay sẽ mướn người nhậu( nhậu mướn) tiếp Ngân ah đừng lo, chim cu vẫn sung hả.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:31 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:11 AM ----------

Chào Hải! chú em đợi cuGay đọc lệnh ân xá rồi mới nói, em nó bài bản ghê lắm gần như không thúc cứ gù tới tấp, nó mà kêu thì như cục ngọc, còn nó mà không chịu kêu thì hết thuốc luôn, mốc em nó ra cội lấy thuốc ra hút hết một gói nó chưa chịu kêu hi...hi. Bạn cuGay bắt nó khi còn rất tơ mới vài hột cườm, chim cu miền đông đó, cuGay vô tình mà đọc lệnh ân xá nó nhưng tạo điều kiện cho các Bác chơi chim cu tưởng là mồi, bổi sẩy thì các nghệ nhân tha hồ mà ký lệnh bố ráp, bủa vây, vì em nó mà ra ngoài mà chịu mở miệng thì.....Ôi thôi không tả nổi mặc sức mà các Bác đọc lệnh hi..hi. Nghỉ hè chưa ngao du Tiền Giang một chuyến đi Hải.Chào.

15. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    [/QUOTE]Chào Hải! chú em đợi cuGay đọc lệnh ân xá rồi mới nói, em nó bài bản ghê lắm gần như không thúc cứ gù tới tấp, nó mà kêu thì như cục ngọc, còn nó mà không chịu kêu thì hết thuốc luôn, mốc em nó ra cội lấy thuốc ra hút hết một gói nó chưa chịu kêu hi...hi. Bạn cuGay bắt nó khi còn rất tơ mới vài hột cườm, chim cu miền đông đó, cuGay vô tình mà đọc lệnh ân xá nó nhưng tạo điều kiện cho các Bác chơi chim cu tưởng là mồi, bổi sẩy thì các nghệ nhân tha hồ mà ký lệnh bố ráp, bủa vây, vì em nó mà ra ngoài mà chịu mở miệng thì.....Ôi thôi không tả nổi mặc sức mà các Bác đọc lệnh hi..hi. Nghỉ hè chưa ngao du Tiền Giang một chuyến đi Hải.Chào.[/QUOTE]

Anh Hiền úp lên con mới biết đó chớ Thầy ui, nghe bài bản là con nghiền à Thầy.
    Dạ con chưa thi xong Thầy ơi, còn vài môn nữa + báo cáo thực tập nữa là ok.
    Chắc khoảng tháng nữa con thi xong rồi, tha hồ đi chơi hihi.Con vẫn cón ham chơi lắm, nghe đi chơi là khoái à Thầy ơi, như thế có phải " Trò hư " ko hả Thầy hihi.
    Con Trơn của con nó vẫn đang ra lông, chơi vẫn ậm ờ hix, muốn nó căng lên đem xuống đó đi oánh với Thầy và Anh Hiền 1 bữa cho vui.
    Thầy vẫn đi gác đều chứ ạ, có con nào " ngon ngon" chừa cho con 1 con với nha, con sắp xuống chỗ Thầy chơi rùi đó hihi.
    Mấy bữa nay anh thổ địa dưới Đồng Xoài gọi cho Con tới tấp, ảnh nói đã lên danh sách đen vài tên rùi, đang đợi con về đọc tuyên án hihi.
    Sắp cuối tuần rồi chúc Thầy có buổi oánh cu vui.

Last edited: 23/5/13
  16. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào Hải! chú em đợi cuGay đọc lệnh ân xá rồi mới nói, em nó bài bản ghê lắm gần như không thúc cứ gù tới tấp, nó mà kêu thì như cục ngọc, còn nó mà không chịu kêu thì hết thuốc luôn, mốc em nó ra cội lấy thuốc ra hút hết một gói nó chưa chịu kêu hi...hi. Bạn cuGay bắt nó khi còn rất tơ mới vài hột cườm, chim cu miền đông đó, cuGay vô tình mà đọc lệnh ân xá nó nhưng tạo điều kiện cho các Bác chơi chim cu tưởng là mồi, bổi sẩy thì các nghệ nhân tha hồ mà ký lệnh bố ráp, bủa vây, vì em nó mà ra ngoài mà chịu mở miệng thì.....Ôi thôi không tả nổi mặc sức mà các Bác đọc lệnh hi..hi. Nghỉ hè chưa ngao du Tiền Giang một chuyến đi Hải.Chào.[/QUOTE]

Anh Hiền úp lên con mới biết đó chớ Thầy ui, nghe bài bản là con nghiền à Thầy.
    Dạ con chưa thi xong Thầy ơi, còn vài môn nữa + báo cáo thực tập nữa là ok.
    Chắc khoảng tháng nữa con thi xong rồi, tha hồ đi chơi hihi.Con vẫn cón ham chơi lắm, nghe đi chơi là khoái à Thầy ơi, như thế có phải " Trò hư " ko hả Thầy hihi.
    Con Trơn của con nó vẫn đang ra lông, chơi vẫn ậm ờ hix, muốn nó căng lên đem xuống đó đi oánh với Thầy và Anh Hiền 1 bữa cho vui.
    Thầy vẫn đi gác đều chứ ạ, có con nào " ngon ngon" chừa cho con 1 con với nha, con sắp xuống chỗ Thầy chơi rùi đó hihi.
    Mấy bữa nay anh thổ địa dưới Đồng Xoài gọi cho Con tới tấp, ảnh nói đã lên danh sách đen vài tên rùi, đang đợi con về đọc tuyên án hihi.
    Sắp cuối tuần rồi chúc Thầy có buổi oánh cu vui.[/QUOTE]
    Chào Hải. Cứ học xong rồi chơi, mà chơi môn nghệ thuật này không có gì mà hư cả, đâu phải ngày nào cũng chơi được đâu ngày nghỉ mình mới choi thui, ừ con mồi trơn vẫn chơi tốt chứ, thay lông thì thay có sao đâu khi nào thấy em nó thay lông đuôi để ở nhà bồi dưỡng em nó chứ gì, tôi cùng nhóm tuần nào cũng đi cả, ghiền ghê lắm, bổi nuôi thì lúc nào cũng có, nhưng thuộc loại có một không hai thì không có. Còn về Đồng Xoài thì lựa em nào tội nhiều đọc quyết định cầm tù chung thân nó luôn nha Hải. Thân.

ancugay, dong_pham and bdbird like this.
  17. kokomalu

kokomalu Member

Thích đã nhận:
    191
    Chim đẹp thế mà bạn thả, tiếc nhỉ :D

ancugay and khietphukiet like this.
  18. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    nuôi nó có ngày tăng xông máu chết bắt đắt kỳ tử,vậy có tiết củng không dám nuôi.
    con của mình do nó gáy hay nên còn để nghe,chứ đem đi mồi chắt có ngày theo ông bà luôn.(vì đứt mạch máu não)

19. Ech

Ech Guest

ah tiện thể anh hiền cho em gởi lên 2 em mấy tháng nay lống lá bình thường lại rồi con sấm thỏ thày cho [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] và đây 240 [​IMG][​IMG][​IMG] xem giùm em .con sấm thổ thầy cho mấy bữa nay xuống đáy lồng năm không chắc vài bữa có trúng ốp la hihi con chạy trước nha thầy

20. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào Ech ! con trên nay đẹp rồi đó, con dưới không bằng, còn chuyện op la chắc khó à, không thấy cườm em nó, hổm rài bị ghẹ rượt hả Ech không thấy trên diễn đàn, bữa nay nó buông không rượt hử hi...hi. Chào. thân.

sanji and ancugay like this.