Chim cu gáy nên dùng kiêu lồng nào cho: đẹp, hợp, thuận tiện ...

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi hobaosutucop, 16/1/10.

1. hobaosutucop

hobaosutucop Active Member

Thích đã nhận:
    85
    Tuần trước Em được ông bạn ở Ninh Bình gửi ra cho 2 con cu gay, chim mộc nên nó nhảy bổ toang toác suốt ngày. CHiều nay vừa nhận thêm 1 em nữa nhưng em này thì thuần rồi, nó cứ lì ra như cục thịt, chọc vào người nó cũng kệ thích làm gì thì làm.... :D
    EM đang định mua mấy cái lồng mới cho nó máu, nhưng mà còn lăn tăn k biết nên chọn mua loại nào cho phù hợp với chúng nó, mong các cao nhân cho lời khuyên để em được toại nguyện. CHo em xin luôn địa chỉ và số đt nếu có để em tiện liên lac. tks.=P~=P~=P~

HÀ KIỀU thích bài này.
  2. vanthaohotel

vanthaohotel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    625
    theo minh nên chọn lồng nuôi hình quả đào.hình ảnh cụ thể, bạn vào google gõ "lồng quả đào" hoặc từ "cu gáy" sẽ thấy rõ hơn.
    mình không rành up hình lên nên không minh họa cụ thể được. chắc nhờ các anh em giúp bạn dùm..
    * To diễn đàn : Chúc mừng diễn đàn của chúng ta quya trở lại ( dẫu không được như trước nhưng rất vui phải không anh em......vui...vui... quá....đi)

HÀ KIỀU and phutancamau like this.
  3. hobaosutucop

hobaosutucop Active Member

Thích đã nhận:
    85
    mình cũng thích loại lông quả đào, nhìn rất mềm mại và đẹp, nhưng quả đào cũng có nhiều chất liệu, tre, trúc, mây,....
    các bác biết cửa hàng nào bán nhiều lồng chim chỉ em với, em thấy nói cửa hàng Minh Mai ở Hàng Da nhưng nay nó chuyển ra chỗ nòa rồi mà tìm ko thấy, bác nào biết chỉ em cụ thể được ko à? tks.

HÀ KIỀU thích bài này.
  4. dungvoi_hp

dungvoi_hp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    lồng này nuôi lành nè , chim hết nhảy luôn