chim cu gù đấu dở cánh

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi nuoigatre, 5/3/13.

1. nuoigatre

nuoigatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    chào các bạn mê cu......hiiiiiiiiii....mình bắt đầu nhập môn chơi chim cu vì khoái quá rồi nhất là cảm giác hai con mồi và rừng gù đấu (chỉ xem clip chứ chưa thực tế). Hôm rồi người anh dẫn đi xem một ông thợ chuyên đánh cu nhà ổng có 01 con bổi mới nổi mình thích quá gáy giọng trong trẻo lớn tiếng cườm nhuyển như hạt mè, khi đưa con khác lại gần nó bo, gù quyết liệt chỉ có điều nó gù mà 02 cánh dở lên chứ không như những con khác do đó mình đang phân vân không biết chơi được không mà quan trọng là khi thuần thục có đi mồi được không, mình khoái cảm giác hồi họp khi đánh bẩy..xin các bạn cho ý kiến dùm nhé cám ơn nhiều lắm (giá bán em nó là 500.000đ)

2. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    bác chụp hình hay làm cái clip cho anh em xem tí ,rồi ae sẽ có ý kiến.

hoangngantg and dvantoanchip like this.
  3. nuoigatre

nuoigatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    ừ ừ được mình sẽ trở lại nơi nó ghi hình lại rồi gửi cho các bạn xem sau cám ơn bác dong_pham nhiều

4. cugayhathanh

cugayhathanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    Chim gù dở cánh là chim hiếm rồi, còn hay, không hay thì phải đưa clip, hình ảnh lên thì các cao thủ mới đánh giá hộ được.

nuoigatre and dvantoanchip like this.
  5. cu Gáy

cu Gáy Guest

Thông thường khi bo(gù) cánh chim cu vẫn óp vào thân còn những con bo dở cánh là chim hiếm nhưng không phải hiếm thì nó sẽ thành mồi hay. Bởi mồi dữ nó phải hội đủ các điều kiện: có đầy đủ bo rước ,kèm(cù cú cu...cù cụ cù cụ),dập(cù cú cu...cù cụ...cù cú cu cù cụ)và cuối cùng là biết tiếp chim rừng hết mình là bo để dẫn dụ chim rừng vào bẩy

6. lehoanglan

lehoanglan Member

Thích đã nhận:
    72
    Nếu là bạn tôi sẻ mua liền mà không phân vân 1 tý nào với giá 500k. 1 con cu đã gù gáy, mà còn gù dơ cánh

nguoidaugio and chotmechim like this.
  7. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Quá rẻ rồi chỉ có 5 xị đã có con chim gáy gù dở cánh anh lại còn phân vâng gì nữa, ở quê tôi giá đó quá rẻ rồi không bằng em chim bổi mới bắt được có em còn đắc hơn. Sau này anh không chơi được cũng chẳng sao cả