Chim cu Mồi của khietphukiet

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi khietphukiet, 1/6/13.

1. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Đây là vài hình ảnh chim mồi nhà mình anh em xem cho vui và chém cho mạnh tay nhé

CuPhuLong, catphien, hhhnam and 24 others like this.
  2. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào A,E trong diễn đàn xem xong cứ chém thẳng tay, đáng lẽ phải chú giải từng em nó vì Em cuGay post rồi cũng bận việc như tôi. Các a,e thông cảm nha cám ơn. Thân chào. Khiết

Last edited: 1/6/13
  3. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Con chỉ nói được 1 câu : Mồi đẹp hihi.
    Thầy có cả mồi đất + mồi dây đánh trần luôn à thầy, kiều này bổi khó chạy thoát hihi.
    à Thầy ơi cái bội úp con mồi đất hình kế cuối nhìn đẹp quá Thầy, Thẩy nhiều đồ chơi xịn quá.

4. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    con này làm bẹo hay thả đất vậy thầy?

con này trên 100 bổi chưa vậy thầy ơi.
    thích con này nhất

Last edited: 1/6/13
    catphien, hhhnam, tdj_phan and 10 others like this.
  5. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Em mới gọi điện thoại cho thầy Khiết rồi anh Đông ơi, thích thì xuống thầy tặng luôn đó. he he! Thầy rất nhiều mồi?

6. cu Gáy

cu Gáy Guest

con trong lồng nhôm là mồi đất của thầy đó anh Đông nó là thổ trơn ròng, con kế là con sấm thổ đôi lở làm bẹo

7. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    hít kiểu này phải tìm thầy học lại rồi.chân đỏ ước, phân lỏng, mồi đất,mà là chủ lực nữa? xách thùng bia xuống kiếm thầy KHIẾT thôi.

8. acmonica

acmonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Gáy của bác đẹp quá. Chúc mừng bác !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ancugay, NHAT DUY TH and khietphukiet like this.
  9. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Thầy ơi, mồi của Thầy giờ hót quá rồi, Bác dong_pham chuẩn bị mua bia xuống Thầy kìa, có cần cho mấy con mồi xuống Bình Dương ở trọ ko Thầy hihi.

10. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào cả nhà cho tôi chú giải tí nha vì hổi trưa, tôi và Em cuGay bận việc cả nên chỉ post lên mà không nói gì cả: em thứ nhất là mồi bẹo giọng chuông (son) em này vài tháng tuổi mồi thô, còn rin, chưa bóc tem đâu, chơi cả ngày được, em thứ hai là mồi bẹo sấm đồng 10 tuổi rồi, cả ngày vẫn chạy tốt, lip thứ 3,4 là một thôi em này là mồi đất giọng thổ trơn rồng mới 5 tuổi mồi, chiến công em này nhiều lắm, bắt rừng cũng nhiều lắm...lắm, đi oánh đem theo dự bị thôi khi cần thiết mới hạ em nó xuống vì mồi đất dễ bị "Tiêu", mồi cưng mà, em này bắt 5,6 em mồi, bổi sẩy rồi nghen, có một lần Ông chú ở Hóc môn gọi lên bắt dùm con mồi sẩy, mồi sẩy giong chuông đôi lỡ, bài bản đầy đủ, nhiều là đằng khác và đậc biệt là gù, nó rốt xuống đất đưng tại chổ gù tới tấp, đi mà gặp gì...nghi là đứng lại gù, nó làm cho 2 em mồi đất Ông chú hết gù luôn nên bắt không được, khuya hôm ấy 2 thầy trò tôi khăn gói lên đường, tới nơi tôi oánh mô đầu chủ yếu là thăm dò thôi và chẳng ăn thua gì nó cả, bổn củ hôn qua lập, tim tôi bắt đầu đập nhiều hơn, tôi quyết định đuổi nó lên, treo lụp, oánh đất và dùng kỷ thuật hơn, lần này nó về đấu với mồi lụp chứ không nhảy cầy tử mà nó ba gay với em mồi trơn thôi, cũng hơi lâu mới rớt, mồi trơn có chiêu chạy bội ( chụp up ) và gù đây là sở trường em mồi trơn, nói gì đi nữa chim cu chỉ thua con ngươi mà thôi thế là em nó chiu chui vào túi rút, chỉ dính móng thôi nha, cho vào túi rút mà tay tôi còn rung đó các bạn, về nhà Ông chú thông báo đã thu phục được, các bạn biết không Ông chú đi làm về không hỏi han gì tới thầy trò tôi cả mà đi thẳng lại chuồng lấy kín ra xem, mà còn nói mầy lảm hư 2 con mồi của tao, thấy Ông chú mê quá thầy trò tôi tặng luôn hi...hi tình nghĩa mà không quay lip lại được a,e dùng chay đừng buồn nha, à còn em cuối cùng là mồi đất cột chân, giọng thổ đồng lớn tiếng 8 tuổi bắt rừng cũng...cũng nhiều nhiều. Thôi hết rồi. Thân chào cả nhà. Khiết.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:07 PM ----------

Chào bdbird cuGay nó hại thầy rồi, nó chữa được cái máy nó gặp gì là chộp nấy còn đưa lên nữa, lồng chưa làm xong cũng chộp đưa lên, làm Anh GHT hỏi tolet em nó đâu, bàn nhậu đâu, uông bia chổ nào ?.....làm thầy giải thích muốn chết đây, hồi trưa nó định chộp thầy đang ở trần bận có cái quần đùi nữa chứ, thầy la nó, nó mới chụi thui, chụi nổi nó khôngi ? bdbird, em có cách nào trị nó nổi mách thầy trị nó một trận cho ra trò đi bdbird, lớn tuổi rồi lên máy que tính, ngoặc một nổi thầy hiểu cái máy mà nó không hiểu thầy mới chết, cứu bồ thầy với bdbird ơi. thôi chào em .Thân.

hhhnam, motngaybinhyen, hna and 9 others like this.
  11. Văn Linh

Văn Linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    827
    Bác có đội quân trông thiện chiến quá. Em thích nhất là chú số một

ancugay and khietphukiet like this.
  12. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn! Văn Linh, cám ơn bạn, mồi của tôi cũng cùi bắp thôi, em cuGay đưa lên diễn đàn mà hơi buồn vì các Bác không ai chém cả, chém để cám ơn, để rút kinh nghiệm chứ có gì đâu, trong đó( các con mồi) thập cẩm đó hi...hi. Bạn biết em bdbird không? cậu sinh viên ấy cũng ở Bình Dương đó? Thôi chào bạn. Thân .

13. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Haha, địch ở trong lòng ta sao mà phỏng bị được, con cũng muốn biết dung nhan của Thầy nên cứ để anh Hiền làm vài tấm pots lên cũng được mà Thầy, mà con nghĩ anh Hiền cũng ko dìm hàng Thầy mà đưa ảnh hót quá lên đâu Thầy ơi hihi, có khi Thầy lại thành "hốt boi "nữa đấy.
    Bữa giờ có làm kèo nào chưa Thầy cho con xem với.

14. Văn Linh

Thích đã nhận:
    827
    Em mới chơi cu gáy được hơn 4 năm. Kinh nghiệm chưa có nên lên diễn đàn để mong nhận được sự chỉ giáo từ các tiền bối như bác. Kiến thức về món này em

15. Văn Linh

Thích đã nhận:
    827
    Chào bác! Em mới chơi cu gáy được hơn 4 năm. Kinh nghiệm chưa có nên lên diễn đàn mong nhận được sự chỉ giáo từ các tiền bối như bác. Kinh nghiệm chưa có nhưng thật lòng em phải công nhận nhìn dàn mồi của bác đã thật !

hhhnam, thanhnga_qc and khietphukiet like this.
  16. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bdbird .Em vào gác cu ký sự có Thầy, cu Gáy " Ba Tri ký sự đó", bài viết của cuGay, hình thì của phần dong_phạm .Thôi chào em. Thân.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:17 PM ----------

Chào Văn Linh, tôi chơi cũng thường thôi, cứ chơi đi thong thả rồi cũng thuộc bài ah, cứ lên diễn đàn đọc các bài viết của các Bác hay lắm, có ý kiến càng tốt, không hiểu thì cứ hỏi không sao đâu, tôi đăng nhập vào diễn đàn cũng chỉ vài tháng thôi, trước đó cũng lâu lắm, nhưng chỉ đọc thôi, sau này (1 tuần ) đăng nhập thì mới vào được. Thôi chào bạn. Thân .

17. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Dàn mồi của cụ có đôi chân màu đỏ tươi đặc biệt ống khuỷu chân to như "cột đình",hehe mong cụ sớm có bài viết truyền đạt kinh nghiệm cho các hậu bối cách chọn lựa cu mồi của cụ :applause:

18. Ech

Ech Guest

con có cách thầy trị a hiền k chụp hình đựơc nữa thầy lấy cái máy chụp hình bỏ xuống nứơc là a hiền khỏi tác nghiệp lun hihi

19. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    chim đồng bằng miền tây nam bộ đa số chim có màu chân đỏ,kiếm được con chân tím đỏ con mắt.