Chim cu mồi mái.

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi trangbangboy, 14/11/07.

1. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Mình có một con mồi mái, bắt được hai bổi rồi nhưng mà không biết mồi mái chơi có bền đươc không? Nhờ các bác chỉ bảo!

2. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Bó tay,em cũng không biết sao mà nói nửa bác phải có tí hình hay ít nhất là vài đặc điển về em nó thì mới đoán được chứ.Nhưng chim mái mà bác chịu khó nuôi tới lúc thành chim mồi là em phục bác lắm rùi.

3. trangbangboy

Thích đã nhận:
    3,733
    hồi mới bắt đầu chơi đâu có biết phân biệt trống hay mái.con mồi này em mua đó chứ.từ khi vô tay em là bắt được hai bổi.còn trước kia bắt bao nhiêu không biết nhưng mà cũng bộn.để hôm nào có máy chụp hình em chụp cho các bác xem nha.

4. NGUYENTAM17

NGUYENTAM17 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    bác cho hỏi con mồi đó vào tay bác đc bao lâu rồi thì mới có kết quả

5. trangbangboy

Thích đã nhận:
    3,733
    khoảng hai tháng.bắt được bổi rồi tịt luôn đến nay cũng gần mười tháng rồi.không biết thế nào.

6. Kiwi_iwiK

Kiwi_iwiK Chủ tiệm bói

Thích đã nhận:
    495
    Dựa vào cơ sở nào mà khẳng định chú chim của mình là chim mái, các dấu hiệu nhận biết chim mái, trống đến nay thật sự chưa có kiểm chứng. Nếu một ngày nào đó chim của Bác ị ra một quả trứng thì mới kết luận đấy là chim mái, còn không thì chưa hẳn....
    Hy vọng chú chim của Bác không phải là chim mái.
    Chúc vui,

7. trangbangboy

Thích đã nhận:
    3,733
    Nuôi nó một năm rồi mà chưa có ị ra trứng nào cả. Cũng hy vọng lắm.Cám ơn bác nhiều.

8. NGUYENTAM17

NGUYENTAM17 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    nếu là cu mái thì lúc chim căng nó xẽ ị quả trứng và ko gáy nữa . bác bẫy hay mua của người chơi

9. cuonghd

cuonghd Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Nếu mua về mà được hơn 1 năm rồi thì ko phải là mái rồi vì chim mái khoảng 1 năm là đẻ rồi ,nều bác bắt về hơn 1 năm rồi thì em cam đoan với bác ko phải là mái.Em ngày trước có ghép 2 em đều là mái,ngày mới chơi nên ko biết trống mái là gì nên muốn ghép để cho nó đẻ ko ngờ làm 1 phát 4 trứng luôn nên mới biết là 2 em mái.bây giờ thì em đã ghép được 1 trống 1 mái rồi và bọn nó đã cho em ăn trứng CU GÁY LỘN rồi vì ko hiểu sao ấp đươc 10 ngày rồi mà bỏ ấp ,em tưởng ung nên lấy ra luộc thử thì thấy đã có con ở trong rồi ,vậy là lần đầu tiên trong đời đươc ăn trứng cu gáy lộn chẹp...chẹp ....cũng ngon ra phết!

10. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    hồi trước em nuôi 2 con gáy từ non lên,phải mớm cám cho nó ăn,rồi cuối cùng cả 2 con đều ị trứng ra thế mới đau.đợt cúm gia cầm em thả luôn.híc tiếc mỗi cái alf nó bay lên cây trứng cả em treo lên và dùng tay bắt lại đc.nhưng sau nản với lại bận học nên đành thôi quên lãng giờ thấy tiếc.

11. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Bác gặp thời chư đau gì, tui đang đi kiếm một con mái để ép đẻ mà không được đây. Có ai chán chim mái giới thiệu cho tui đi. đang them nuôi chim đẻ.

12. nuoicugay

nuoicugay Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi cu gáy để không dễ thế đâu .máy phải là máy nuôi ,trống phải là trống rùng thuộc loại mồi còn chưa chắc nuôi đễ đươc nửa .anh mua máy về để thử xem chứ em biết là nó khó nuôi đẻ dữ lắm đấy