Chim của PHIOMON

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi PHIOMON, 4/2/12.

1. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    :devil:hihi chú này là chú cưng nhất nhà em....còn một em tơ cưng nữa vài bữa em gởi lên nốt ....các bác xem cho vui nhé hihi:laughing:
    [video=youtube;NJj_oEGVjRI]http://www.youtube.com/watch?v=NJj_oEGVjRI&feature=youtu.be[/video]

2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    mấy bác vô chém nhiệt tình nhé...xem em nó mấy nút ah để em còn biết mình mấy nút..hihi cái này mới quang trọng

ancugay, Excis, cucuom and 4 others like this.
  3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mạng củ chuối quá, xem nó cứ giật nên GHT đành phải kéo về xem ofline.
    Xem xong thì thật là vui vì thấy mình chưa phải là lười nhất, chủ topic này lười hơn, nhìn cái đóng của nợ đen đen biết liền.
    Sao chủ topic không làm cho em nó cái cầu để nó đứng nhỉ?

4. mechoethan

mechoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    568
    chẹp chẹp..bác chủ topic nên đổi cái cầu khác cho em nó đi nhé,cầu này hơi to so với bàn chân em nó đấy,cả bộ cóng ăn uống nữa,không biết bác bận công tác hay sao mà để loại cóng vừa to vừa cao thế này,chú chim cưng sẽ phải kiễng mệt khi thức ăn,nước uống còn ít đấy,có đôi lời góp ý.thân!

ancugay, ngo.duc.tam, Excis and 7 others like this.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hihi cầu đậu là cây bị ký sinh nên em chọn cho nó gồ gồ xù xì lên đó(nhìn đẹp lắm)chứ không phải cục đen đen đâu =))..vì có hai miếng tàu dừa đứng nên lâu lâu ẻm ị lên thì bước lên cái cầu đậu này chùi luôn =)) kinh thật...em cưng nó lắm dễ gì em bỏ bê, cóng nước tuy là gần hết nhưng còn sạch bóng nhé hihi.
    mời mấy bác chém nhiệt tình nhe..em đang lấy khiên đỡ đây haha

ancugay, Excis, cucuom and 6 others like this.
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    giọng em nó đây hichic điện thoại nên nó không trong.....bác nào vào chém tiếp đi ah..em có mỗi nó là gáy, còn 1 con tơ em gởi cho nhanh thành tài không thì em thịt nó luôn =))[video=youtube;WEAdHvZH5pY]http://www.youtube.com/watch?v=WEAdHvZH5pY&feature=youtu.be[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:36 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:30 PM ----------

em nó nhìn ngoài trời thấy chim én lượn sợ cứ sao lồng mãi hichic...không bít sao này có nên cơm nên cháo gì không chứ cứ kèo này thì ra ngoài lội lồng lắm hichic

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:36 PM ----------

ý mà tiếng sèo sèo là cái hồ cá nhà em hichic....hihi post lên máy tính nghe cũng trung thực lắm giọng em nó đó mấy bác coi có phải thổ bầu không ah

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Trong Clip trên có 3 loại âm thanh.
    1 Tiếng nước trong tolet bị xì ống, cần sửa ngay.
    2 Giọng con chim cu gáy gì mà kêu như tiếng còi vậy, cần đem đi thịt nhanh.
    3 Giọng người gáy mồi cho cu gáy huýt còi y như tiếng chim cu gáy vậy, để nuôi làm giống nhá. =))

ancugay, Excis, cucuom and 7 others like this.
  8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    cô bé nhà bên tắm nãy giờ chưa ra nữa=))
    sau khi nghe những lời khuyên của bác em đã hỏi nó muốn ăn gì vào ngày mai, còn bác chắc muốn ăn=))=)) thịt cu he=))
    em huýt sáo muốn vênh mỏ ra mà có em nào đụng cột đèn đâu=))=))

ancugay, cugay_nghean, Zeero and 3 others like this.
  9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hị hị chờ lụp bác cuhobo mà muốn bò lê bò lết...em đã sắm thêm một chú giọng tiểu cho có bạn với chú sền(chú này em đổi chú cu tơ bù tiền=)), cùng một chủ luôn vì ảnh đánh lưới nên cần cu dạn hơn hehe) , chú tiểu này đã 3 năm lồng rùi, các bác xem có tương lai k, hai chú có vẻ thích nhau sau ba bốn ngày ở chung
    [video=youtube;LZ1JAQsj1Qg]http://www.youtube.com/watch?v=LZ1JAQsj1Qg&feature=youtu.be[/video]
    có vẻ chưa chú nào có lửa cả hic hic..bác cuhobo có mồi thì tặng em nhe=))=)) em không cần hay đâu ra rừng k bỏ bổi là em hốt hết hehe

ancugay, cucuom, Zeero and 4 others like this.
  10. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Công nhận chim của bác Phiomon có giọng gáy nghe phê thật. Chúc mừng bác

nhuquang, ancugay, Oxam and 3 others like this.
  11. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    phê là con nào phê bác ui, con sền phải không bác, con tiểu tướng tốt hơn nhưng em vẫn thích con sền vì nó lạ lắm=)) tối ngủ nó ngặm lông đít của nó đó vì thế em chừa một cọng dài dài đó=))=)).

Last edited: 22/2/12
    ancugay, cucuom, centimet and 3 others like this.
  12. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Tôi chẳng biết con nào là con sền con nào là con tiểu, thấy mấy cái clip của bác con nào gáy nghe cũng phê. Thân

ancugay, cucuom, centimet and 2 others like this.
  13. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    :crying::crying::crying::crying::crying:đừng thấy em gà mà chọc nhé đợi đấy em về luyện công hẹn các bác năm sau em nổi thì chít với em:laughing::laughing:b-(b-:)devil::devil:
    vài bữa em tuyển mồi rùi vui quá...mấy bác vái ông địa tiếp em nhé=))=)):laughing::laughing:

14. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Tôi nói thật lòng chứ chẳng châm chọc ai đâu, kiếm được những con có giọng gáy như vậy không dễ đâu bác, theo kinh nghiệm của tôi những con có giọng ấy rất may rừng. Chúc bác huấn luyện em nó mau thành mồi rồi bác sẽ thấy. Thân

15. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hehe bác cuvietnam ơi bữa nào có mồi bác xem giúp em để coi ông địa em có linh không nhe, mà lần này bác xem là bác phải xoi tới lông mũi nó luôn nhe=))=)), chứ tháng này em treo mỏ rùi đấy =))=))

16. anchoichamcom

anchoichamcom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    bác đổi miếng đứng cho em nó đi, thay miếng giống đồ để nồi mà ở quê hay xài đó, theo em thì miếng đó em nó đứng vững hơn ( tiệm bán đồ tre đường nguyễn an ninh có bán, 6.000/cái)

ancugay, Excis, cucuom and 3 others like this.
  17. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    không bằng miếng tàu cau này đâu bác ui, miếng tre nó dễ móc móng lắm, em cũng có xài cái rỗ xe honda cũng tốt lắm nhưng thấy không đẹp không phù hợp với chú cu đồng quê này hihi, cám ơn bác nhé mà bác có chú cu nào tập tành bẫy chưa bữa nào ới em đi lựa cho vui, lựa cu bẫy thì bác đừng tin ai hết ngay cả em nữa nhé=))=))tự mình lựa có thất bại thì mới có thành công

18. anchoichamcom

anchoichamcom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    chưa có con nào hết bác ơi, đang phân vân không biết có nên chơi cu mồi không nữa ( sợ ghiền mà):laughing::laughing::laughing:

19. nguyenmanhtuyen

nguyenmanhtuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    979
    em này lười gáy quá, cứ thế này chắc chủ thớt nhanh dài môi lắm nhỉ? tội nghiệp chủ thớt, nhưng bù lại em nó giọng tốt đấy

20. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    [video=youtube;ZvyNMk6LKQQ]http://www.youtube.com/watch?v=ZvyNMk6LKQQ&feature=youtu.be[/video]
    cu tiểu hai cốt ròng em mới đón về, không bít thế nào chứ hơi bị tốn thóc, bác nào tiếp em nó cho nhanh thành tài tuy là em không thích giọng tiểu nhưng em nó nhìn thấy ngộ quá em đổi hai chú chòe bổi của anh bạn :x:x

ancugay, cucuom, minhtien and 4 others like this.