Chim của poul :)

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi poul, 6/8/11.

1. poul

poul Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em có 2 con, post lên mấy AC cho ý kiến nhé!
    Chim 1: đang thay lông

Chim 2:

Last edited: 6/8/11
  2. kieuanh

kieuanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    nhìn rát có tương lai đó bạn. con sau có đuôi trông hay ghe. minh mới chơi thôi ko nhiều kinh nghiệm, thấy được như vậy là thích rồi. cố chăm nhé!

3. poul

poul Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Đuôi vậy hình như là xấu quắc á cậu. hiz, kệ xấu mà hót cũng kha khá mình cũng ok rồi. Mình cũng mới chơi. Hiện con 2 đang bị bệnh gì đấy cũng không biết nữa, cậu onl vào xem giùm với http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=83003

4. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    chỉ có 1 chút ý kiến , có j k đúng mong bạn bỏ qa cho :d . Nhìn hìn ảnh của bạn thì chim đang ra lông đuôi thì phải ? Nếu chim đang ra lông đuôi thì chim bạn còn xót lông cũ khá là nhiều ... Chim đang ra lông thì chưa bung áo lồng dc đâu nha bạn :d , mình k pít 1 ngày bạn tiếp xúc với chim bnhiu lần nhưng qa hình ảnh cho thấy bạn chụp ảnh mỗi tấm là mỗi cây cầu # nhau , địa điểm cũng # nữa . Chim đang thay lông thì hạn chế tiếp xúc w chim bạn nhé :d .

poul thích bài này.
  5. poul

poul Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Ừ, hình như là sót lông cũ nhiều, cũng hok biết nữa, nhưng mới nuôi lần đầu, mình cũng chịu thôi, tự nhiên nó sao thì chịu vậy, chưa biết cách làm cho nó rụng hết mọc đều hết. Chụp ảnh thấy nhiều cảnh là do chụp vài tấm xong treo lên, thấy ít quá lại đem ra chụp lại, chứ không tiếp xúc nhiều đâu :). Cầu chỉ có 1 cầu thôi, đâu ra mà mình ngồi mình thay cầu chụp ảnh :)
    À, mong bạn ghé sang topic đây 1 chút xem xem con chim mình bị sao vậy, 3 ngày rồi vẫn chưa hết sợ nó k hết luôn quá... http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=83003

Last edited: 8/8/11