Chim cụt ngón chân

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi bambangbing, 3/6/14.

1. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Mến chào các Bác !
    Chiều nay đi làm về em ghé tiệm chim mua lúa tiêu cho 2 con bổi ở nhà ăn thì thấy chú này ! Lúc thấy thì nó khá lành, nhìn là em biết chim đã nuôi qua rồi, hỏi giá thì ông chủ bảo 150k... Em giật mình, nhìn qui cườm đều thấy thích. Quan sát kỹ hơn em thấy 1 chân nó bị cụt mất 2 ngón khá sâu, chân kia thì bị cụt mất 1 ngón, tổng cộng là 3 ngón.
    Nhốt chung với 1 con khác trong cái lồng to, em nó nằm bẹp dí dưới sàn!! Thấy vậy em đoán chắc chim bể nên ngta bán tháo. Thôi thấy tội tội với lại giá cũng mềm nên mua về chăm xem sao ! Vài tấm hình tại phòng trọ nhỏ của em, mời các cụ nhận xét dùm em ạ ! Em cám ơn trước ạ !!:D:D:D:D
    Em tính nuôi lên cho nó thành cu khách lun !! Hum nay chú nó cũng chòi lồng, chưa thấy gáy nên em chả biết giọng gì ! Về là lúa, nước, kê, mè, hạt cát to, vỏ trứng gà dã nhuyễn tấp vào cho em nó sướng liền hehe.;);););)

2. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Góp vui 1 tấm hình

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:37 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:42 PM ----------

[YT]XQIyzXiE0q4[/YT]
    Tập up video, ké topic.......................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:46 PM ----------

3. trongnguyendong

trongnguyendong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    273
    tôi đoán chắc là bị mèo vồ hay bị chuột cắn từ nhỏ nên chân em nó mới bị như vậy . còn chưa gáy gù gì có thể là do lạ lồng , lạ chủ và quan trọng là lông đầu còn đang mọc . thể trạng chim còn yếu nên chưa mở miệng thôi . hy vọng là em nó nhanh bình phục

minh vũ, ancugay, hahai and 2 others like this.
  4. phamson

phamson Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,485
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Tập up hình xin up ke

Last edited: 26/6/14
  5. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Nó gáy rồi Bác ơi, giọng thổ dế hay thổ bí gì đó, rất nhỏ và lắng tai mới nghe được hjchjc, nghe không đã lỗ tai lắm hj nghe thúc cũng nhanh... thôi có duyên thì cứ nuôi vậy hj

---------- Post added at 08:01 PM ---------- Previous post was at 07:59 PM ----------

Bác up lên trang photobucket ấy rồi copy link dán qua là được, dễ lắm hjhj

ancugay, hahai and PHIOMON like this.
  6. phamson

phamson Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,485
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Ké hình nửa nhé bác chủ thớt