Chim đại bàng hay chim ưng??

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi jakey_fujita, 12/5/11.

1. jakey_fujita

jakey_fujita New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là mới rước em này về hôm 10-5 ở Shop Chim săn trên đường về bến tre, còn là chim non. Mấy anh em cho mình hỏi con này là chim gì, thức ăn chính, vì hiện tại mình đang ho ăn trứng vịt lộn sống, đập ra cắt con vịt còn thoi thóp nhỏ ra để đút nó ăn.

Hình đây:

Chân thành cảm ơn anh em!!!

2. jakey_fujita

jakey_fujita New Member

Thích đã nhận:
    0
    Up lại ảnh nếu anh em không vào được link trên.

3. o ngong

o ngong Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình nghĩ đây là diều trắng.bạn searh sem nhìn giống lắm.lưng màu trắng xám thế kia thì có vẻ chuẩn men!
    Thức ăn chính của nó sau này là chuột và các loài chim nhỏ hơn như chim sẻ chim cút...
    Còn giờ nó vẫn non chưa tự xé mồi được thì bạn phải mớm cho nó thực phầm gì đó giàu canxi như chim cút xay nát,vỏ trứng nát trộn với thit(cái này mình chỉ nghe thôi chứ ko biết đúng ko,thôi thì cứ dùng chim cút hay sẻ xay nát cả xương).Nó cần canxi để phát triển xương cốt lông...!!!!
    Thân!

4. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    muốn tìm hiểu cặn kẽ về cách nuôi và huấn luyện loại chim săn mồi này thực sự phải là người có tâm huyết , nuôi loại này khó ở chỗ phải huấn luyện được cho con chim của mình sau này có thể săn mồi được chứ nuôi để làm cảnh thì ..... bạn lên mạng tìm tài liệu hướng dẫn nuôi và huấn luyện Falconry có rất nhiều và chi tiết chỉ không biết có áp dụng theo được không thui , chúc chú chim mau lớn và sớm thành một sát thủ trên bầu trời keke http://www.youtube.com/watch?v=I1SinFOg4iE&NR=1&feature=fvwp

Last edited: 13/5/11
  5. CHI-TAI

CHI-TAI Member

Thích đã nhận:
    5
    Chính xác diều trắng nhưng chim không nằm trong thực đơn bác à...do chim non sợ mất cãi nên cho ăn cút sẻ thôi chứ thực phẩm chính của diều trăng là chuột và chuột

battepkhoca thích bài này.