Chim Đớp ruồi họng Đỏ

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi BigBird, 28/4/11.

1. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Đớp ruồi họng đỏ có tên khoa học là: Red-breasted flycatcher. Loại này qua quá trình vào cám em thấy khá dễ nhưng thời gian vào cám cũng hơi lâu. Có thể mới nuôi 1 con loại này nên chưa đánh giá đc hết

Một số hình ảnh và file hót loại này ngoài tự nhiên. Clips trên trang YTB đang bị lỗi ko vào xem đc. Bác nào thích thì có thể search trên trang này với từ khóa là tên khoa học ở trên nhé.

http://www.mediafire.com/?ecqm1j9mdz8mdny (File giọng hót này do bác TDPhi sưu tầm và up lên)

dongkj, diepna, henrytep and 3 others like this.
  2. nguyenc

nguyenc Active Member

Thích đã nhận:
    7
    Chim này bán đầy ở Hoàng Hoa Thám 20k/e. Chắc không ai muốn nuôi. Xấu quá.

3. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Cá nhân mình thấy con này hót hay hơn con Hoàng Sa, Hoàng Sa nuôi được màu còn giọng hót thì không có gì đặc biệt cả.

Các bạn có thể tham khảo giọng hót của chúng tại đây, chọn file có mục Type song do Herman van Oosten thu âm.

http://www.xeno-canto.org/asia/browse.php?query=Red-breasted+flycatcher

namquoc and BigBird like this.
  4. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    nghe thấy không hấp dẫn thật nhưng cứ nuôi 1 e cho đủ bộ sưu tầm. Mấy hôm nay lại thấy vàng anh TQ bay đến vài con. Chắc lại phải nuôi vàng anh nữa!

coi77 thích bài này.
  5. tuancl

tuancl Active Member

Thích đã nhận:
    23
    Bác cứ tóm bọn nó đi để em nuôi cùng với. Đã có thêm chú hoàng sa mày vàng nào chưa anh?

6. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    AHHHH bác Tuấn dạo này thành chuyên gia chim lạ rồi. Hoàng sa mày vàng hiếm gặp. Mấy hôm nay cũng chỉ bắt được mày trắng thôi.

7. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Lúc nào bạn lên chợ HHT mà thấy có đầy theo giá như bạn nói thì nhờ bạn về thông báo cho anh em biết ngay để ai thích thì chạy lên bắt ngay nhé. Đợt mình thấy con này trên đó thấy có người trả 150k còn bị cho lượn đấy. Lúc đó còn bị nhầm tưởng là loại Oanh mới vì thấy màu vàng ở cổ giống như Oanh cổ đỏ còn đuôi có vài cái lông trắng 2 bên giống con Oanh đuôi trắng.

8. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Nói chung là thuận mua vừa bán thôi, 20k cũng có thể có nhưng về nhà chắc là Đặng Thị Tèo. Hôm thứ 7 tuần trước ở đoạn đường cụt nó có 2 con oanh lưng xanh và 1 con Hoàng Sa, mình ngồi sờ nắn từng con, bắt nó đổ ở túi ra để xem, nó tưởng khách sộp bỏ cả mấy khách mua chim non để tiếp mình :D thấy 2 con lưng xanh đít dính phân trắng, con Hoàng Sa thì xệ cánh nằm đáy lồng nên mình tính kế đâm bừa 1 thương rồi bỏ chạy, mặc cả 3 con có 200k :D thế mà loay hoay thế nào nó gọi mình lại bán mới kinh. Thằng bé giả vờ không nghe thấy phóng xe chạy tít :D

9. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Hihi, cách của bác coi77 em cũng phải dùng tới mấy lần rồi :D:D:D, những lần nhìn thấy con mình đang thích nhưng đến khi xem kỹ thì phải chuồn là thượng sách. Vớ phải những con đó là phải trả giá ngay :D:D.