Chim dù vàng và chim dù nâu đánh nhau

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi LAD, 14/6/08.

1. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Các bác cho em hỏi, 2 em này có chung sống với nhau được ko ? Em Nâu đánh em Vàng của em quá trời. Khổ thân.

[​IMG] [​IMG]

2. bluedolphin258

bluedolphin258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    k chỉ 2 con này mà tất cả các loại dù đều k thể nui chug đc, mún nui thì phải thả vô hô cùg một lúc hoặc nui 2 con khác giới tính hoặc là 2 con mái.....còn k thì con bỏ vô sau phải rộng riêng trog 1 cái lồg kích hoặc trog cái rổ khỏag 1 2 tuần để cho nó quen mặt ...... thân, chúc bạn sớm giải quyết đc chiến tranh

3. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    ai biết giới tính của mấy em này được nhỉ ? Em vàng về sau nên bị đánh tơi tả, mình đang vớt em nâu ra cách ly, ko hiểu mấy hôm sau cho vào lại nó có nhận ra bể cũ và đánh tiếp ko nhỉ ?

4. bluedolphin258

bluedolphin258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    vớt e nâu ra sau này bỏ e nâu vô lại thì e vàg đánh ngược lại em nâu, tình hình bây giờ chỉ có cách là kiếm cái rỗ hay cái gì đó trog trog, để trog hồ thả e vàg vô đó cho 2 e wen mặt nhau rùi từ từ thả e vàng vô hồ.......

5. toancd

toancd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em vang nay gia bao nhieu vay các bác, em định sắm một em, hôm nọ qua hàng cá ỏ Hàng Đậu họ ra giá 1,5tr co đúng không hả các bác.

6. tringuyentg

tringuyentg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    em Yellow Tang đó giá dao động tử 800-1000k là cùng, chứ ko có giá 1.5tr đâu, chắc bá bị chém rùi đó:laughing:

7. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    em vàng là cá nhập, trong SG bán cũng 1tr / em rồi. HN bán 1,5tr là đúng đó. Em này đẹp, dễ nuôi, nhà em có 1 em nâu rồi nên chỉ thêm em vàng thôi, chứ em này mà nuôi một đôi thì đẹp tuyệt.

8. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    Một cách là bỏ một trong hai em ra còn hai là mua thêm vài ba em họ Tang nữa bỏ vô.

9. viet sonha

viet sonha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đơn giản nhứt là đo hồ ..chạy ra chổ cắt kiếng bảo họ cắt 1 tấm rồi khoan vài lổ phi 16mm bỏ vào cố định bằng vài cục hít khoàn 1 tuần là chúng quen nhau hà