chim em đã lên thiên đàng

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi nguyễnanhkhoa, 11/7/08.

1. nguyễnanhkhoa

nguyễnanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác ơi cho em hỏi hòi sáng náy thấy nó khỏe mạnh nó nhảy nhót linh hoạt ghê lắm vậy mà vậy mà trưa nay thấy nó nằm dưới sàng lồng thấy em nó nằm một bên và cái đầu bị nghẻo về một bên và cái chân của nó bị nhất ko nỗi ko biết nguyên nhân tại sao các bác biết nguyên nhân thì giúp em nha mới mua mà đã hi sinh rồi huhu buồn quá con đó em mua có 85k à mà nó dạn ác luôn vậy mà nỡ bỏ em đi một mình huhu mà ko biết post hình lên em mà biết thì post lên cho anh em coi :crying::crying:

2. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Xin chia buồn với bạn ! Không biết bạn nuôi nó được bao lâu rồi , ? Nói như bạn chim không có biểu hiện gì : sáng vẫn rất khỏe đến trưa đã như vậy thì chỉ có khả năng chim chết đói , chết khát , hoặc trúng phải gió độc !
    Up load hình xem đây bạn ơi !
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=43141

3. KhoaSky

KhoaSky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chim bạn bị trúng gió rồi,chia buồn với bạn nha.....

4. thanhbinhsim

thanhbinhsim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chia buồn cùng bạn nha.ý là mới mua mà con tiếc vậy huống chi là những em gắng bó với mình lâu sao ta.buồn lắm há mấy bạn

5. digital_life

digital_life Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Thế là con của bác bị trúng gió rồi :( ! Em cũng mới đi 1 chú lửa ... nguyên nhân giống bác :( !
    Lần sau nếu bác fát hiện em nó bị như thế thì đổ khoảng 8 - 10 giọt dầu gió xuống bố lồng cho em nó nhé !~ Sẽ có thêm 1 chút ít phần trăm để em nó khỏi bệnh đó bác :( !~

6. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    cảm ơn các bác đã chia buồn cho em hỏi nó bị vậy thì mình đổ vào bộ lồng ngực của nó hả

7. pHONgDJ_Pro

pHONgDJ_Pro Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Chim mà chúng gió thì giống như người mà thôi. Có con cứu được có con kô mà. Rất tiếc là chim mình kô con nào bị như thế, cũng chia buồn với bạn và nên mua ngay con khác thay vào đó cho đỡ tủi thân nhé !

8. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    chim bị trúng gió để em miêu tả cho các bác thử phải bị trúng gió ko nha lần đâu thấy nó đứng được 1 chân còn cái chân kia hình như bị tê liệt nhảy nhót nhưng nếu vào lồng thì chỉ thấy 1 cái chân nếu được còn chân kia ko được tưởng nó đói đúc cho nó thì nó ăn và uống nước nữa rồi vài phút sau thì đúc cho nó thì cái miệng gần như bị tê liệt đúc cho nó ăn sâu tươi thì cái miệng lúc nào củng hả ko ngậm lại đuợc cho uống nước thì củng uống rồi vài phút sau thì em đã lên thiên đàn các bác cho em hỏi phải triệu chứng bị trúng gió ko

9. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Người nuôi chim là người biết yêu thương loài vật. Nếu sơ ý để chim chềt thì buồn vô hạn, dù có người xem sinh mạng một con chim chẳng có gì phải bân tâm, nhưng đã là người nuôi chim thì phải khác,nếu không cả đời cũng không nuôi được một con hay. Cho nên cố gắng đừng để chim chết, bởi chim chết với bất cứ lý do gì đều lỗi do mìmh.

10. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chú lửa bạn để phía ngoài phải không ,chắc chắn là do chú ông đót đo chứ bình thường không thể bột quị như thể được ,nếu chết thì cũng phải sù lông bỏ ăn vài ngày thì mới lên thiên đường .hên sui...

11. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    xin chia buồn

xin chia buồn cùng bạn nha, :( thành thật chia buồn cùng bạn

12. male_danang

male_danang Member

Thích đã nhận:
    0
    CHÚNG TA HÃY DÀNH MỘT PHÚT TƯỞNG NIỆM CHO SỰ RA ĐI CỦA CHÚ CHIM.VÔ CÙNG THƯƠNG TIẾC VÀ XIN GỬI LỜI CHIA BUỒN SÂU SẮC NHẤT ĐẾN NGUYỄN ANH KHOA.BẠN HÃY MAI TÁNG NÓ CHU ĐÁO NHA.MỘT LẦN NỮA XIN CHIA BUỒN VÀ HI VỌNG BẠN SẼ TÌM ĐƯỢC MỘT EM ƯNG Ý KHÁC.

13. nguyễnanhkhoa

Thích đã nhận:
    2
    mình mà mai táng nó chắc nó kéo con khác của mình quá mình vức nó ra sông rồi để cho linh hồn nó đựoc siu thoát