chim gáy bị hoảng sợ

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi tungtb, 6/5/11.

1. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Nhờ anh em trên diễn dàn giúp em với. Em mua con chim gáy của người ta nuôi đã thuần rồi. Em mang nó về nhà được vài tiếng đồng hồ là nó gáy gù ngay, hôm sau em mang hạ thổ phơi nắng thì gần sát chỗ treo lồng có tiếng động mạnh thế là nó tung lông hoảng sợ . Sau đó thì nằm xát xuống đáy lồng. Em dã cho nó vào chỗ yên tĩnh được một tuần rồi mà nó vẫn chưa gáy lại. Nó là gáy bổi già nuôi lên. Các bác bảo em phải lam thế nào đẻ nó sung lại đựoc. Em đang rất buồn các bác giúp em với......=((#:-S

2. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    theo ý kiến của riêng tôi bác phải bình tĩnh, kiên trì cho em nó ăn đầy đủ thức ăn vì em nó đã thuần nên bác nên gần gũi em nó nhiều. phủ áo lông và tích cực hạ thổ rồi em nó sẽ gáy lại thôi bác cứ yên tâm chăm sóc đi nhé.

mimoc and vanthaohotel like this.
  3. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Cảm ơn bác nguyênhai đã cho ý kiẽn hay. thỉnh thoảng em bảo nó gù được vài cái,áp con khác vào cũng vậy. Theo bác thì em nó đã có tiến triển gì chưa..... Còn bác nào có ý khác hay chỉ em giùm.

Last edited: 7/5/11
  4. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    nếu vậy chim của bạn đã nỗi rồi đó, cho em nó phơi nắng hạ thổ thường xuyên. chờ nó gáy lại bạn mang ra rừng thử xem sao. chúc thành công thân !

5. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Em của BÁc là gáy khiển mà đã khiển được rồi thì còn gì mà tiến triển nữa BÁc!Hiện tại Bác cứ làm theo cách của Bác Nguyenhai là ổn thôi!

6. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Cảm ơn anh đã cho ý kiến. Quê em không có rừng mà chỉ có đồng lúa thôi mang đi thử cũng khó lắm vì không tiềm ra chim bổi

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:48 PM ----------

Cảm ơn bác thienfe. Cho nó hạ thổ phơi nắng thì em nó giẫy lắm nhìn mà xót lắm bác ạ.