Chim gáy bổi phú thọ của lananhngk !

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi lananhngk, 13/4/13.

1. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Em có con bổi sau thời gian tẩm bổ đem lên cho các cụ chém ạ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Con này của em sau thời gian tẩm bổ nó chòi lồng kinh quá có phải do cập chân tôm và nhỏ của em nó ko ?Nó gáy bổ 4 gù chồng đấu ròng giọng thì em chưa biết đánh giá .Em mua nó định nhắm nó làm mồi cây,ko biết nết chơi của em nó sau này ntn ? ưu và nhược điểm ? Mong mọi người chỉ giáo em chân thành cảm ơn !

2. lananhngk

Thích đã nhận:
    1,910
    hehe không có cụ nào ở diễn đàn nào bói xem giúp em :confused:

ngưuca thíchcu thích bài này.
  3. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Bổi Phú Thọ có khó kiếm lắm không anh? Em có ông anh nhờ tìm hộ mà em tìm không được?

lananhngk and ngưuca thíchcu like this.
  4. Bính Bạc

Bính Bạc Active Member

Thích đã nhận:
    262
    Em này hình như là chân hơi cao, mắt lộ và cườm đuôi rùa nên nó chứng chim nhảy lồng. Em mạnh dạn nói có gì không đúng bác bỏ qua

lananhngk and ngưuca thíchcu like this.
  5. ngưuca thíchcu

ngưuca thíchcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,468
    em này khá đẹp chắc nó còn ngại chụp hình...chân hơi tơ mùa bác chăm em này mau nổi nhưng cho thiệt mùi và gia cu tý hả đi tập nhe....bể gì thì bể chứ bể con mái già thì toi mạng đời trai hoho....vì em nghe og anh nó nhiều khi gác mồi lở tơ tơ đụng mái già đang tu trên núi nga mi nó đập banh xác thì chỉ còn nước húp cháo cu=))

lananhngk thích bài này.
  6. lananhngk

Thích đã nhận:
    1,910
    Chim gáy Phú Thọ vốn nổi tiếng ở miền Bắc dĩ nhiên là khó kiếm rồi,kiếm 1 con chơi tìm đỏ con mắt luôn hehe .Ngoại hình hơi nhỏ con nhưng tiếng gáy :x

---------- Post added at 05:05 PM ---------- Previous post was at 04:31 PM ----------

Mình cũng mới bắt đầu tập nuôi gáy thôi,cụ ngưuca thíchcu nói chân còn tơ nên thích nhảy hiphop rất giỏi đếm nan chuyên nghề tông lồng chính là em nó đó =))
    Mắt em nó có mầu đỏ của máu còn lộ hay ko e chịu hehe cứ sát khí hừng hực là em ok
    Cườm đuôi rùa 2 dây thì phải cườm lửa khá con này làm sư cọ đi tu chắc ko nhà nào ngoài mình dám nhận :devil:
    Đem đi dượt đấu đá ko sợ bố con thằng nào cả thì em sẽ cho đi tập mồi như cụ ngưuca thíchcu dạy :laughing:

ngưuca thíchcu thích bài này.