chim gáy mới mua mong được anh em nhận xét

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi nhan1234, 3/4/08.

1. nhan1234

nhan1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    con gáy này em mới mua
    có gì anh em nhận xét giùm kô biết có nên nuôi ko?[​IMG]

2. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Oài.E chẳng bít nhìu về Cu Gáy nên hok dám múa mép.Nhưng e này mộc lòi,giãy nhìu,rúc cũng lắm nên hỏng hết lông và mỏ thì xùi lên roài.

3. dutdv313

dutdv313 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Chim của bạn nhìn vào thì ok, nhưng chi tiết thì nó chưa thể làm chi mồi được đâu. Thực tế dáng chi của bạn hơi nù, mỏ to và cườm to quá. Chắc chắn nó không kêu nhiều đâu
    Xin lỗi đã nói thẳng

4. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Lồng đẹp, máng chứa lúa cũng đẹp nốt!
    Chim chui hơi bị nhiều nên mỏ nó bị hỏng thì phải! Lông không được mượt, lông đuôi cắt quá ngắn rồi, mình đoán cái cầu này không hợp với nó đâu!

Chim có nhát lắm khôgn vậy bạn? Nếu nhát thì bạn có thể tập cho nó dạn bằng cách mỗi khi đến gần là thả cho nó một ít vừng (mè) hay vài hạt ngô (bắp), xong bạn ngồi gần đó và xem nó ăn, làm như vậy nhiều lần!
    Treo nó ở nơi nào ít người qua lại, có thể là nhiều người qua lại cũng ổn nhưng mà phải treo xa, để chim biết là không có gì nguy hiểm với nó, khi đó nó sẽ dạn, sau đó đưa lại gàn hơn! Thỉnh thoảng mượn cu mồi của ai đó treo xa xa, và nghe nó gáy xem có được không! Thỉnh thoảng mang ra ngoài vườn treo lên, nghe nó gáy chơi (ban đầu treo lên thì nó thấy lạ, phải để một lúc mới gáy "mời chào" ! Nếu hên thì có một chú nào đó bay đến gần, khi đó con cu của bạn sẽ chóng nổi hơn, hay người ta gọi là lên lửa.
    Cho nó tắm nắng vào những ngày nắng đẹp, thỉnh thoảng đặt lồng xuống dưới đất để cho nó mổ, thả vài hạt vừng hay ngô xuống dưới đất cho cu mổ chơi, nó thích ăn và đi dưới đất hơn đó!
    Chúc bạn sớm có một chú cu mồi hay!
    Con này thuộc loại văn quan, nhìn mặt nó hiền khô, hi vọng nó còn có những tài khác đang tiềm ẩn ở bên trong, ví dụ như tiếng gáy, hoặc tiếng gù, xem cườm thì không thể đánh giá được điều gì cả, bạn yên tâm và nuôi cho tốt nha!

5. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    cám ơn các bác đã nhận xét giúp em, emchi co ý định nuôi gáy chơi thôi chú kô làm mồi
    , em mới mua được 2 ngày em đã gáy rồi, bổ 3 thôi, với người mới chơi như em vậy là được rồi
    phải nuôi dần mới có kinh nghiệm chứ, phải kô các bác

6. tien$tien

tien$tien New Member

Thích đã nhận:
    1
    chào pa con em mới vào diễn đàn nhưng cũng nuôi khá nhiều gáy.góp y chân tình nhé nuôi chơi thì được chứ nuôi để gác hay làm gi thì nên bỏ.chim cua bác khá xấu miònh không thon đầu hơi to mỏ lại còn bị hỏng nữa chứ.con này cườm to giọng kim gáy to nhưng không siêng gáy.chim con non nên kho nhận xét lắm bạn phải chụi khó học hởi thêm của nhuẽng nguời gạo cội thì sẽ có kinh nghiệm chon chim cu hay thôi mà

7. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    cám ơn các bác nhé, em se tìm em khác vậy
    bác nào có gáy hay đểại cho em một con

8. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    ???

Sao lại quảng cáo bán chim ở box chim của người ta thế nhỉ? hi hi mà Gáy mái, sao bán tận hơn 1T vạy chứ?
    Nhan1234 ơi, con đó chắc giẫy phành phạnh suốt ngày ha? thui, hôm nào thả đi, nhìn tướng chán lắm!:(

9. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    nuôi chi tốn thóc tốn kê bác nếu bán ko ai mua bán vào các tiệm nhậu họ mua đấy hihi con gáy đó nếu thích thì vẫn nui dc vì nó cũng gáy rồi mà :D

10. doankid

doankid Member

Thích đã nhận:
    1
    chào bận mình tháy nó cũng duợc nhung hơi thiếu chất . bạn thữ cho nó an bắp sem thũ . nuôi môt thòi gian sem sao

11. doankid

doankid Member

Thích đã nhận:
    1
    có bạn nào ỡ tp hcm không ............tụi mình có thễ gạp nhau chia sẽ kinh nghiệm chơi hàng tuần có thể gặp mặt . giao lưu ok có gì liên lạc với mỉnh nha thanks