Chim gáy mới

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi khuyen87, 29/10/07.

1. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Mời các bạn xem chim gáy mới [​IMG]

2. tuanpa

tuanpa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    chú gáy này là gáy BẮC, bóng bộ đẹp . CHÚC MỪNG BẠN CÓ CHÚ GÁY ĐẸP.

3. leminhhieu

leminhhieu Member

Thích đã nhận:
    1
    ui..con này trông có vẻ giống chim trời quá ....lông tóc ko một vết xước...hi..

4. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Chim đẹp, nhân đây Bác chim EM hởi con chim này là thế nào, bác mua bổi hay mua chim non lên thế, trông EM nó mới mước làm sao.
    :-*:-*:-*

5. khuyen87

Thích đã nhận:
    98
    Chim gáy

Cám ơn bạn đã quan tâm đến chú gáy của mình.Mình mua 02 chú bổi về nuôi chuồng rộng lại có nhiều chủng loại (Khuyên,Chào Mào,Ngũ sắc+gà tre),bay lượn thoải mái.Bây giờ mỗi khi tắm cho chúng tất cả đều tập trung vui lắm ,riêng chú gáy trên đứng một mình và mỗi khi có nước dương cánh ra trông rất ngộ . Máy ảnh cho mượn rồi hẹn khi khác sẽ đưa cho các bạn coi.

6. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bác khuyenlongbien có chú gáy đẹp quá, nhìn phát mê luôn, dáng đẹp, lông mượt, đuôi dài . Chú này chắc gáy hay lắm, nếu có thể bác up lên cho anh em mở rộng tầm mắt!

phamxuanthinh thích bài này.
  7. sinh_mayvinhphu

sinh_mayvinhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    cho em hỏi làm thế nào bác pot hinh lên đươc. o nhà em cung nuôi tổng hợp như bác và co đôi gáy đẹp cũng như Bác luôn. để em pot anh em cùng góp ý

8. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Bác ơi trong trang wed này có phần hướng dẫn đó bác vào đó mà xem (hình như là phần phổ cập tin học thì phải)
    hoặc và trang allyoucanupload.com và up
    thân

9. cutidangyeu

cutidangyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Cườm chưa chuẩn lắm .

10. vào nghề

vào nghề Banned

Thích đã nhận:
    5
    bác nuôi cu gáy như thế không hợp lắm đâu cu gáy phải nuôi ở lồng quả đào cơ nuôi như vậy được cái là có dáng đẹp nhưng nó sẽ ít gáy đi đấy, hơn nũa bác còn nuôi chung cả chào mào, khuyên , ngũ sắc lại còn gà tre nữa chứ. bác ko sợ hôm nào đó vào ngày đẹp trời trong lồng chỉ còn mỗi gà tre thôi à mà nuôi như vậy

phamxuanthinh thích bài này.
  11. khuyen87

Thích đã nhận:
    98
    Chim gáy

Buổi sáng vào mùa này, ngủ dậy mình cứ tưởng ở trong rừng được thưởng thưc bản hòa tấu của các loài chim. Nuôi trong Aviary phải chụi khó và cũng phải biết cách một chút là ok.

12. thanhphuoc

thanhphuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    570
    Mong các bác chỉ giáo cho thế nào là 01 " đạc " . Cám ơn !

Mình là giáo viên ,đọc lời bình của các bác về cu gáy thấy hay hay và bắt đầu thích nuôi cu gáy , hiện nay mình tuyển được 05 em cu gáy nhưng chẳng biết hay giở thế nào và hôm nay thì chúng bắt đầy gáy một vài tiếng rồi , có chú gáy cù cúc cu -cu đền 24 -25 lần vào buổi sáng , mình không biết 01 " đạc " của các bác nói trên diễn đàn có phải là như thế không ? mong muốn các bác chỉ giáo cho. Cảm ơn !

phamxuanthinh and vanthaohotel like this.
  13. Một đạc hay một sạc là để chỉ một tràng gù bác à, có con 1 đạc chỉ gù vài tiếng, có con đến vài chục tiếng. Gáy như bác nói ở trên là gáy gọi, chim thuộc nó lai rai như vậy cả ngày ấy chứ!

14. thanhphuoc

thanhphuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    570
    Xin cám ơn Bình Nguyên nhiều nhé ! Bác cho mình hỏi thêm điều này nhé , ngoài một số yếu tố mà các bác ở ABV nêu ra để chọn cu bổi hay thì mình nghĩ nếu chọn cu gáy để nuôi ra cu mồi thì yếu tố quyết định là cần chọn bổi phải có tiếng gáy to để khi gáy thì có thể gọi bổi ở xa về , không nên chọn cu gáy có tiếng gáy nhỏ vậy có đúng không ạ ? vì mình mua mấy chú bổi có cườm , lông quy , mỏ , dàm thì thấy tàm tạm , nhưng tiếng gáy nhỏ quá nghe không sướng tai , mình tính định thịt luôn cho rồi . Xin bác chỉ giáo cho !

phutancamau thích bài này.