Chìm gì hót ác liệt vậy ta?

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi xxxbopy, 27/5/06.

1. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Có chú chim này, k biết ở Việt nam mình có k? Nhìn nó hót như thế này thì chắc là cũng đi vào lòng người đây. Các bác xem hộ em nó là loài gì với:
    [​IMG][/URL][/IMG]

2. Thang Beo

Thang Beo Active Member

Thích đã nhận:
    58
    Con chim này theo tôi được biết là chú chim cổ đỏ (dân chơi hay gọi), sống ở sứ lạnh như Nhật Bản... Có thể bẫy được ở Việt Nam vì đến mùa di cư chúng hay tới VN, thỉnh thoảng có bán ở chợ Hàng Da. Bọn này hót phê lắm giọng giống sơn ca & chích chòe, hồi rất dài. Trước đây bạn mình đã nuôi được khoảng 2 năm thì toi, mình đã nghe hót thực tế và nghe qua TV nữa phê lắm. Chú ý bọn này sống chủ yếu trong bụi cây, mát mẻ ít nắng giống 'dẻ quạt' nên rất khó nuôi, chỉ cần có nắng or hơi nóng là toi liền, nuôi lại tốn sâu nữa. Cám nuôi cho chúng như sơn ca, chích chòe.

3. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    hì hì

K phải nó đâu bác Thắng béo ơi, con bác nói là con Oanh cổ đỏ, em biết loại đó rồi, ảnh nó đây:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Bác xem lại nhé, hì hì hì...... :D :D :D

4. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    nhìn thấy đẹp nhỉ?
    ở HCM mình chưa thấy loại này.. ko biết hót có hay ko.
    còn con Oanh cổ đỏ gì đó.. chắc là hót hay lắm nhỉ.. hix hix hix vừa giống SC và Choè.

5. cuongdq

cuongdq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Đây là giống chim thuộc họ họa my ?tôi đã xem trên tivi chươngtrình VTVT1 thì phải, ở bên Ý có giớng chim họa my như trong ảnh, nhưng là giống chim không giống họa my của Việt Nam, vì đây là giống của châu Âu ? không biết có phải vậy Ko !!!!