Chim giẻ quạt_khó tính quá

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi ban luan, 29/8/08.

1. ban luan

ban luan Member

Thích đã nhận:
    7
    :confused:Tớ mới chơi chim nhưng thấy anh thanhtung bảo lập hội chơi giẻ sao thấy nó xa vời thế.Giẻ quạt là loài chim có trọng lượng rất là nhẹ và t.ă chỉ là bọ,mát.ruồi rấm...thôi thì làm sao mà nuôi sống được.Ở quê tớ có rất nhiều giẻ quạt nhưng làm sao mà bắt đuợc chúng đây.Các bác có nuôi được ko chỉ bảo em cùng nuôi với nhé.Ở HP nếu chưa có hội chào mào + giẻ quạt thì anh thanhtung xem có bác nào nuôi có nhiều kinh nghiệm thì nhờ bác thành lập em xin ủng hộ.

2. khuyen hon dat

khuyen hon dat Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn bl ơi!con giẻ quạt cũng như các loại chim khác thôi,cứ nghiên cứu nuôi vài con đi là có kinh nghiệm đấy.Nếu chưa được thì xin hẹn bạn sáng t.7;cn hàng tuần ở hội khuyên,bạn cứ ra đó chơi chắc chắn có người giao lưu với bạn đấy.Chúc vạn sự như ý.

3. phamanhminh

phamanhminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    hồi đó mình về quê ở đồng tháp ở chỗ mình gọi là rẽ quạt,ngồi trước cửa nhà thấy cặp rẽ quạt đậu ở cây ăng ten hót,mình huýt sáo bắt chước theo thì con trống bay vào nhà,chỉ việc đóng cửa lại bắt mà thôi,nhưng mình thấy nó xấu quá nên thả,không biết nó hót có hay ko các bạn