Chim giựt lưới

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thuongtrinh, 28/9/13.

1. thuongtrinh

thuongtrinh New Member

Thích đã nhận:
    19
    Vừa rồi em có mua 1 con bổi của người đi giựt lưới. Đến nay thì no da gáy roj. Nhug lau lau gay tjeg ak. Co khj may ngay moj gay may tjeg ak. E mua cug gan dc 1thag roj. Chu e no chj gay 2 lan gay goi ak. Luc no gay goi cuc cu cu, luc gay cuc cu cu...cu. Kg bjt cu gjựt lướj chơj dc kg ae

2. cu Gáy

cu Gáy Guest

Theo ý riêng của cu gáy tôi thì: chim gáy như bạn tả là chim của bạn thuộc loại trơn lỡ ,còn về phần chim giật lưới chơi được hay không cũng còn tùy bạn có may mắn sỡ hữu được chim lì nết dữ hay không nữa chứ đoán nói thì không chính xác. chúc bạn may mắn với em bổi của mình

3. phuongvando

phuongvando Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,290
    có ai có mồi từ chim giật lưới, cho bác chủ topic nghía cái vui hầy....

4. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    chia sẽ cùng bạn ! ngày mới chơi chim mình chưa có chim mồi và rất ham nuôi ,khu vực mình ở k có ai chơi mồi lồng cả chỉ có các bác ,các anh đi giật lưới .khi nào rảnh lại ghé qua nói chuyện rùi xem chim thấy con này ưng cái bụng ( k biết xem tướng chim đâu nhé ) thế là nhập hộ khẩu luôn hehe về nhà 2 tháng sau bắt đầu gáy lai rai 7 tháng đi tập mồi lần thứ hai thì tóm đc 1 em hí hí trong năm 2012 tóm đc 3 em sang đầu năm nay bị bù cắt làm trụi gần hết nữa bộ lông:crying: sau khi lên lớp lông mới thì đến mùa thay lông nên mới căng đc chừng 1 tháng, vừ rùi tóm đc em nữa đấy :applause:
    tuy chơi tàm tạm nhưng bắt đc chim thì gọi là mồi rùi =))=))=)) vậy ta suy cho cùng thì trong lồng tập chung của các bác giật lưới vẫn có con chơi đc thậm chí là hay nữa vì các thung chim ,thung nào chả có chúa thung vài thung kiểu gì chả có em chơi đc hoặc hay =P~ bởi vì già trẻ lớn bé gì cứ xuống lưới là các cụ ấy tóm hết rùi quy ra thóc =)) có thung nay chỉ còn thung mà k thấy chim đâu ............:crying::crying::crying:
    hình em nó đây các bác có hứng cứ chém mạnh tay nhé ! để em còn đến thăm các cụ giật lưới nữa hí hí

Last edited: 29/9/13
  5. cugaychiemhoa

cugaychiemhoa Active Member

Thích đã nhận:
    107
    mới được một tháng mà đã gáy gọi rồi thì chắc con này cũng sớm nổi thôi bác à còn có chơi được hay không còn phải xem bác có duyên để có chú chim hay không đã dù sao cũng chúc bác may mắn chăm sóc kỹ vào nha biết đâu đấy trời không phụ người có tâm