chim hoa họa mi chân cao

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi phamvansangvn, 25/7/08.

1. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    các bạn cho hỏi những con chim họa mi chân coa dùng có được không và xin chỉ hộ làm cách lào cho nhanh dạn mấy mình mua cung lâu rồi mà vẫn bị tóe mặt

KtsBim thích bài này.
  2. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Đúng rồi đó bác bọn Họa My chân dài này rất khó đứng lồng! Ở nhà em có 1 em, e treo ngoài vườn hót suốt ngày nhưng thấy người là phi như ngựa, đã mấy lần chú ta còn mắc cả chân vào nan lồng nhưng không sao.
    - Anh muốn đứng lồng thì làm lại các bước thuần chim bổi đi thôi :
    1. Phủ áo lồng 3/4 lồng, hoặc đổi sang lồng thổ.
    2. Hạ chim xuống đất, để chỗ người qua lại.
    3. Cho ăn nhiều bữa trong ngày (bác cứ cho ăn từ từ hết lại cho ăn, cho ăn ở dưới đất luôn).
    4. Tắm thường xuyên và bác cho tắm lâu vào. Khi nào cảm thấy nó rất đói mới thả vào lồng nhốt cho ăn.
    Bác thử xem có thuần được con ngựa hoang đó không.
    Nhưng bác cần lưu ý thuần chim đứng lồng nhưng nhà bác vắng người bác lại treo chim cao thì sau một vài tháng nó lại về mo đó!

KtsBim thích bài này.
  3. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chim HM chân cao chơi tốt thôi nhưng còn tùy vào mỏ , mắt mũi,...Muốn thuần trước tiên bạn phải cho Chim tỉnh lại bằng cách chùm kín lồng để chỗ yên tĩnh 3 ngày, rồi mới mở nhỏ ra từ từ ban đầu chỉ bằng cái cửa sau đó lớn dần(Nhớ để chỗ người hay lui tới thì chim mới dạn) và tắm hàng ngày,...
    Chúc bạn thành công

KtsBim thích bài này.
  4. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    mình gửi con chân dài mong mọi người xem hộ[​IMG]

KtsBim thích bài này.
  5. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    con hoạ mi chân cao theo mình thì dùng để chọi là ok nhất, nuôi hoạ mi bạn phải chịu đụng một thời gian nó mới dạn người được vì bọn hoạ mi này nó nhát dữ lắm đó, bạn phải treo ở chổ đông người qua lại đó, chúc bạn thành công

KtsBim thích bài này.