Chim họa mi 1 na­m tuổi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi phamvansangvn, 23/2/12.

1. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    có chú chim gần song lông nhờ các anh em có nhiều kinh nghiệm xem em nó có tương lai gì không [VÕ SI ] HAY CA SĨ XIN CẢM ƠN[​IMG] [​IMG]

2. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    bạn chụp từ trên xuống rất khó nhìn,chúc bạn có chú chim hay

Liulo, lonelybird and vuhoanglong like this.
  3. vuhoanglong

vuhoanglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    Theo mình thì bạn mang đi đâu đó chơi và cho đánh 300 mỏ là bạn nhìn con chim ra đòn và lối của con chim đánh như nào thì bạn sẽ biết ngay, khi hai con chim chập vào nhau bạn hay nhìn kỹ xem lối con chim đánh rất quan trọng, con chim hay là con chim có lối đánh giỏi, còn nhìn ảnh kg nói lên được điều gì, nếu nhìn ảnh mà nói được chim hay thì trở thành thánh chim. Nhớ là hãy kiếm con nào đã từng xông pha trận mạc mà đánh.
    Họa Mi thì con nào cũng đánh nhau, kể cả bánh tẻ và chim nuôi non lên, đánh với con nào và đánh như nào mới là quan trọng. Mà đã là chim thì Con nào cũng hót cả.
    Chúc bạn thành công!

Liulo, chimbochao, phattai and 2 others like this.
  4. lonelybird

lonelybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268

quá chuẩn!!! nước nuôi cũng quan trọng nửa, bác chủ thớt cứ chăm sóc e nó tôt, không thành công cũng thành nhân, ko thành võ sĩ thì cũng thành ca sĩ , em nó không phụ lòng người chăm sóc nó đâu!!! chúc Bác có chú chim hay ( dù là hót hay là võ sĩ).

5. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    chỉ bít vào ngắm chim và chém gió :D ....................... !

6. Hai_Nhai

Hai_Nhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    Đánh 300 mỏ là sao vậy bác??? e cũng có 1 e đã cho đá vài trận( 2 thắng,1 thua) toàn trận ngắn, trận đánh dài nhất cũng chỉ khoảng hơn 5'. Vậy tính ra là mấy mỏ vậy bác? E hỏi rất thật ko có ý gì hết mong bác chỉ giáo.Trước nó đá là hay bóp, sau trận thua trước, nó rút kinh nghiệm toàn mổ gối, rút móng, như vậy là chim ok phải ko bác

chimbochao and lonelybird like this.
  7. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Như vậy con chim của bác nó đánh được 500 mỏ( Như ngoài hn là 500 điểm lô đó bạn )

chimbochao, Micon, hoang linh and 4 others like this.
  8. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Với hai cái ảnh này thì không thể nói được gì cả bạn ạ. Chỉ dám nói hoa đầu nhiều nhưng không rối. Bộ khóa nhìn trên xuống hơi nhỏ. Cho bà con vài đồng video coi.

lonelybird thích bài này.
  9. hoang linh

hoang linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    482
    cá nhân mình ko khoái cái hoa đầu này!có vẻ như ko già rừng lắm hả bạn?nói bừa thôi có j bạn bỏ qua!

chimbochao and Micon like this.
  10. cuacong

cuacong Banned

Thích đã nhận:
    116
    Vấn đề nuôi họa mi để thành ca sĩ thì quá dễ, chỉ cần nuôi em nó khỏe, chỉ cần cho ăn cám cò với mồi tươi như dế, nuôi chim không bị hoảng thì chẳng mấy mà em nó gào suốt ngày, nhất là có 1 em mái nuồi kèm, lúc cho nhìn mái, lúc tác xa ra. Đặc tính của con họa mi là hót thì trước sau cũng hót, còn hót thế nào thì tùy thuộc vào từ em, già rừng hay non tuổi rừng, vùng chim vùng nào sẽ có giọng đặc trưng vùng đó. Còn vấn đề chọi thì khác hẳn, khó hơn rất nhiều. Thường nhìn qua ảnh rất khó đoán được nó là chim chọi hay không. Nhìn thực tế con chim còn rất nhiều cao thủ nhầm lẫn chứ đừng nói nhìn qua ảnh.