Chim họa mi gáy lợn

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi chim canh, 17/5/12.

1. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Chào các cao thủ mi, các bác cho em hỏi con chim hoa mi gáy lợn có nuôi chọi được không và để nhận biết được như thế nào là gáy lợn. rất mong các cao thu giúp đỡ, nếu có cả hình ảnh thìtooyt quá.

2. chomchom

chomchom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Em đọc của các cụ trên này thì thấy bảo loại đấy nó hay bỏ đòn!

cuongquephong, thansau and chim canh like this.
  3. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Thưa bác lợn thì nó ăn cám nhiều lắm ạ, mà con HM nào ăn cám nhiều quá như lợn ấy thì chắc đc gọi là gáy lợn vì ngu nên ăn nhiều cám mà trí khôn nó dồn hết cả ra gáy thì sao nuôi để chọi đc nữa???
    E thì thấy mấy bác cao thủ bảo là cái loại chim gáy lợn là giống nhau ở cái khoản ăn tốn nhiều cám-nên mới cùng có chữ "lợn" mà, thế nên ăn ít mồi tươi, thế nên lười đánh nhau, thế nên k có sức để chọi bác ạ...Phàm là, hình như cứ có gì xâu xấu thì các cụ cao thủ nhà ta gắn thêm chữ lợn nữa ạ.
    Ngu ý của e chỉ có vậy và liều biết gì nói đấy, vì cũng mới nhìn thấy mặt mũi con mi ở quán cafe mi chọi, vậy phải đợi thêm các bác cao thủ giúp đỡ bác thôi.
    Có gì k phải mong bác chủ bài bỏ qua...và e cũng kê dép cao su ngồi hóng tiếp...hihihi

Last edited: 30/5/12
  4. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Bác này có vẻ chưa hài lòng với những câu hỏi trong topic của anh G hay sao mà hỏi nhiều nơi quá, tôi thấy anh G đã giải thích quá rõ ràng trong topic anh G bạn đọc lại kỹ thì sẽ hiểu thôi, vài lời góp ý có j phật lòng mong bạn bỏ qua.

cuongquephong, pdbinh and chimbochao like this.
  5. mamaaroi

mamaaroi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    Bác quan sát con lợn này gáy nó như thế nào thì sẽ biết thế nào là gáy lợn thôi.

Hoặc cái này:

Last edited: 31/5/12
  6. chaudl

chaudl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    700
  7. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Nghe nói tiên sư cũng đang mua vài quả đồi nuôi HM đẻ để phân phối ngược ra Bắc thì phải. anh cho em đăng ký 1 em nhá hé hé. Nhưng mà đã trở lại thì phải lợi hại hơn xưa gấp trăm lần nhé =))

cuongquephong thích bài này.
  8. Hoangtruonghl

Hoangtruonghl New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin lỗi vì đào tóp nhưng các a cho e hỏi con hm nhà e nó có 1 cái chỏm lông ở gáy nhô lên giống cái mào ý nhưng thấp thôi.đấy có phải gáy lợn ko.và ai đó nói giùm em xem loại này thì như tnào ạ. Thank cả nhà