Chim hoa mi không chịu hót

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi huycuongnguyen, 22/12/11.

1. huycuongnguyen

huycuongnguyen New Member

Thích đã nhận:
    8
    Thưa các AE của diễn đàn!
    Chẳng là tôi vừa mua 1 con HM được khoảng hơn 1 tháng. Nó vừa thay lông xong, dáng dấp to con, chân cẳng dài...nhưng chẳng chịu hốt hét gì cả. Tôi đã mượn 1 em mi cái về 3 ngày rồi, ốp cửa lồng suốt đêm, sáng hôm sau tách ra, em cái hót suỵt suốt mà chẳng thấy nó hót...Buồn quá :-S:-S:-S không biết làm cách nào để nó mở mồm được, mong được các AE chỉ giáo cách làm cho nó hót. Cảm ơn các Bác.

2. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    bác phải bình tĩnh..vì mới thay lông nên em ý chưa căng...mà cũng có thể được hơn tháng nên em ý chưa quen...bác phải binh tĩnh đừng nóng vôi...dục babaats đạt mà..hahahaha...phải kiên trì bác ạ

phamquangduch and chimbochao like this.
  3. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Cứ từ từ ko vội vàng Bác cho em nó nghe thêm tiếng họa mi trống nữa xem thế nào

chimbochao thích bài này.
  4. dunglequang

dunglequang Active Member

Thích đã nhận:
    753
    Lông thay xong đầy đủ khỏe mạnh, tặng cho em nó một cô mái văn phòng hay đi công tác đảm bảo hót liên khúc...hihi

phamquangduch and chimbochao like this.
  5. huycuongnguyen

huycuongnguyen New Member

Thích đã nhận:
    8
    Cảm ơn các Bác. E đã trả con mái và đang thực hiện biện pháp chùm áo lồng suốt ngày, khoảng 3,4 hôm rồi bỏ áo ra và suỵt thử giọng mái xem nó thế nào. Nếu không được đành chăm sóc tiếp đợi đé mùa xuân vậy....

RUA01 and chimbochao like this.
  6. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Ui, vụ này bác đăng đàn hỏi chuyên gia Mavaz là chuẩn nhất. Bác Mavaz trước có thớt giống bác sau lại lập thớt hỏi làm sao Mi hót ít đi kakaka. Chuyên gia Mavaz đâu rồi nhỉ???

pham quang vu and chimbochao like this.