Chim hoa mi không có bọ mạt

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi nguyenquangtu, 20/6/11.

1. nguyenquangtu

nguyenquangtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Tôi thường mua Mi mộc về nuôi hót, chưa có kinh nghiệm nuôi mi chiến mong anh em trong diễn đàn cùng chia sẻ, sáng nay tôi vừa mua chú mi mộc có biểu hiện phá lồng, chưa pos lên mạng anh em xem, theo tôi nghĩ khả năng chú này có bản lĩnh mới dám phá lông như vậy, nên mình mua luôn giá 500 nghìn . . . mong anh em trên diễn đàn đánh giá xem có được ko ?

RUA01 and KtsBim like this.
  2. chích bông

chích bông Guest

bọ mạt -phá lồng - mi chiến mình chưa thấy có cái gì nó dính với nhau ở đây cả :(
    Còn về chim nói chung là được =)) , bản lĩnh :"> .Thoắt ẩn thoắt hiện =))

3. suhamvui

suhamvui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,089
    mi mộc phá lồng heheheh.....chú chim này có bản lĩnh ...chạy trốn đó:D

thanhmon, KtsBim, RUA01 and 1 other person like this.
  4. anngoctuyen

anngoctuyen Member

Thích đã nhận:
    43
    Các pác noái chí lý. Trước em cũng có 1 em mộc chuyên phá lồng, và sau 1 tháng chịu khó mổ chỗ này chỗ nọ thì em nó cũng đã tìm được một lỗ hổng để đào tẩu. Nhưng dù sao em nó cũng có vẻ dễ gần chủ nuôi hơn các em khác (Vì còn bận mổ lồng, thời gian đâu mà để ý đến ông chủ cơ chứ)

KtsBim, RUA01 and BinhLaocai like this.
  5. Hai Nguyen Khac

Hai Nguyen Khac Active Member

Thích đã nhận:
    116
    Oái bác phải cho chim tắm lá mần tưới đi thôi... hihi sory em copy lại các mục mà bác tham gia...

RUA01, KtsBim and BinhLaocai like this.
  6. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Con mộc nào hơi khó tính thì sẽ phá cốp ầm ầm thôi bác. Còn khi ra lồng tròn mà không có áo lồng thì nó sẽ phá lồng bằng đầu đấy. Còn bác muốn nuôi họa mi chiến thì cứ xem đòn lối võ công mà bắt. Nhiều tiền thì bắt chim thắng, ít tiền bắt chim thua. Em mua chim thua về nuôi lại mà xách đi " đánh xó nhà" vẫn thắng đều

7. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Mình biết bạn Ko nhỉ....
    Mà thật sự là vậy hihiiii.................
    Bac suhamvui khó tính ghê hehe......
    Dạo này Cọp bị bắt hết ráo.......chỉ còn Báo hại+ Báo đời nên...........buồn huhu.....

8. ngoc khoa

ngoc khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    153
    Em thậy sự cũng giống bác chích bông, chưa hiểu lắm về chủ ý của bác chủ thớt là gì, bài viết có mục đích là gì? Em thấy nó rời rạc chẳng có tý gì liên quan đến nhau cả.
    Còn con mi của bác mà thúc lồng, mà nhất là nó lao thẳng đầu vào lồng thì càng tốt- bác cố gắng nuôi nó nhé, vì tínhh như thế là của mi chiến đỉnh cao đấy.=))......chúc bác thành công
    à còn một điều nữa: nhớ là bỏ hết áo lồng ra, cho nó lao tẹt ga đi bác à, thế mới khỏe chim:applause::laughing:

Last edited: 1/7/11
    RUA01 thích bài này.