Chim họa mi ngủ

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi pham quang vu, 5/5/12.

1. pham quang vu

pham quang vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    Các bác cho em hỏi chim họa mi tối đi ngủ mặc dù phủ áo lồng nếu chim trống đặt cạnh nhau thì có vấn đề gì không ??? Nếu có chim cái thì tối đặt như thế nào ??? Em xin cảm ơn các bậc tiền bối !!!

dtvantiendung and cuongquephong like this.
  2. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Ngủ thôi mà pác để thề nào chả dc , tắt đèn tối thui rồi tụi nó cũng chỉ ngủ thôi

3. Liulo

Liulo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Em cũng treo chúng nó gần nhau khi tối ngủ thấy chẳng sao cả. Sáng còn treo ngoài sân hoặc trên ban công được chứ tối thì phải treo 1 chỗ.

4. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Mình không phải là tiền hay hậu bối gì cả nên cũng liều nói thử xem sao, đúng hay sai nhờ bà con chỉ giúp. Vì mình cũng có hai trống một mái, tối phải treo gọn nên để em mái ở giữa còn hai chàng hai bên, lâu lâu cũng chưa thấy gì bất thường, nhưng đúng cách hay không hoặc giả như có bị ảnh hưởng gì về sau không thì cũng không biết được.

5. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Mình hiện có 3 em trống. 1 mái mình treo như sau (mình có phòng riêng cho chim S = 3,5m x 2,5m): Em nào thuần nhất treo 1 góc gần cánh cửa, em nhát nhất treo đổi diện cửa, em còn lại 9 tháng lồng để dưới đất, mái treo ở giữa phòng. Mình làm theo cách treo đó được 1 năm nay rồi và không có vấn đề j cả. Mình họ được cách này từ mây lão làng H'Mông chuyên bẫy và thuần chim mồi lên áp dụng thấy khá hiệu quả.

chimbochao and pham quang vu like this.