chim họa mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi vutuyen, 8/3/08.

1. vutuyen

vutuyen Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình nhờ anh em xem giúp con mi của mình xem có nuôi để chọi được không, nó là một con mi chuyền, minh mua nó từ năm ngoái lúc chưa thay long mình có cho kè nó rất sung và nhảy xuống cửa đòi đá liền, mình không dám cho đá, đến lúc thay xong long đươc mấy tháng nay mình cho kè lại nó không có dấu hiệu gì muốn đá và lại không hót nửa, nhưng ở nhà thì nó hót. AE xem dùm cám ơn rất nhiều. Hình nó đây

Last edited by a moderator: 8/3/08
    KtsBim thích bài này.
  2. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    con mi nhìn cũng được đó bạn chắc tại chưa có lửa vì mới thay lông xong mà....

KtsBim thích bài này.
  3. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    vutuyen : lúc mới mua nó còn lửa rừng nên nó hung hăng đòi đấu đá ,còn bây giờ mới trải qua đợt lột xác ,còn hơi sức đâu mà đấu đá bạn , bạn cho tăng thức ăn nóng lên và đi dợt thì để xa xa các chim khác nhất là các con mi (cọp) đang căng lửa ,làm như thế chim mình quen dần và lên lửa từ từ ,sau khi mi của mình trở lại như lúc mới mua thì hãy cho kè với những con cùng lửa như nó ,làm như thế mi của bạn mới có thể đá được ,thân.

KtsBim thích bài này.
  4. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    con mi của bạn nhìn đẹp đấy,.bạn thử xem lại cám xem thành phần dinh dưỡng đã tốt chưa?nếu bạn nuôi mi chọi trên diễn đàn rất nhiều bài nói về cám mi đấy,nhưng bạn ơi chim một mùa lông chiến ko bền mấy đâu,còn phải kiên trì thêm một mùa nữa đi:laughing:

KtsBim thích bài này.
  5. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    mi của bạn đẹp đấy nhưng con mắt chưa có lửa đâu bạn à và thế đứng còn quá nhát đó bạn chịu khó nuôi thêm một thời gian nữa nhé ..

KtsBim thích bài này.
  6. kuroitan

kuroitan New Member

Thích đã nhận:
    1
    Chim mi của bạn theo thiển ý của mình là mẫu mi đá, do mới thay lông xong nên chưa căng lửa, bạn chăm thêm thời gian nữa, khi nào mí mắt trên nhíu lại, nhìn mắt bị méo thì cho cặp lại thử xem sao..

KtsBim thích bài này.
  7. vutuyen

vutuyen Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình cám ơn anh em rất nhiều,vậy là mình phải dưởng lại.Cho minh hỏi muốn chim mau căn lửa mình cho ăn thức ăn gì vậy?Hằng ngày mình cân cho ăn nhiều cào cào không vậy?

KtsBim thích bài này.
  8. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    ban cứ cho ăn bình thường như mọi ngày đi..và nhớ cho chim ăn thêm dế và cào cào nha....và một điều nữa là bạn chịu khó đem chim đi dợt nha...!!!!!!!

KtsBim thích bài này.
  9. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    vutuyen.
    bạn chịu khó bớt chút thời gian xem các bài của chú binhls nhé!

KtsBim thích bài này.
  10. thanhcaobang

thanhcaobang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    Con chim mi của bạn là loại chim hót tốt thôi , họa to và dài quá đuôi lại tóe loe nữa ( Mi ca vat) ban ạ . Đuôi chích chòe lửa khi thi chiến chỉ thích bậm bênh ve mái thôi . được chân đẹp , hậu môn hẹp quá bạn ạ . Theo mình nghĩ con chim này bạn mua lại với chim họa mi lạng son thải loại rồi .

KtsBim thích bài này.