Chim HỒNG LOAN day !!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Cao Tuan, 9/7/08.

1. Cao Tuan

Cao Tuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn ơi,mình mới mua dược 1 chú chim rất đẹp,màu sắc sặc sỡ.Người bán nói nó là chim HỒNG LOAN.Các bạn ai có kinh nghiệm về loài chim này,làm ơn chỉ giúp mình với.Mình xin chân thành cám ơn.Nghe người bán nói là loài chim này có khả năng bắt chước tiếng người nữa,kô biết có đúng kô ? Giúp mình với.....

2. Cao Tuan

Cao Tuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thật sự dang rất cần được giúp đỡ.Có bạn nào biết về loài chim này kô? Giúp mình với....

3. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Cũng muốn giúp lắm nhưng không biết Hồng Loan là chim gì nên chịu !
    GC đoán chừng đó là con Love Bird, không biết có phải không ?

Nếu đúng thì bạn tra Love Bird trên diễn đàn sẽ có thông tin.

4. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Nếu bạn không có ảnh(có thể là không biết cách-như tôi)bạn hãy tả tỷ mỷ hình dáng,màu sắc thì anh em trong dd mới có căn cứ giúp bạn được,nhiều khả năng người bán đã tự đặt cho nó cái tên thật kêu như vậy để dễ moi tiền của khách đấy,cầu mong bạn không phải vị khách này.

5. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Chào bạn, lúc chuoc mình cũng nuôi một con loan ko bit giong con cua bạn ko.Con loan cua mình mỏ đỏ chân cũng đỏ luôn đuôi dài lông thân hoi tím co phải ko.

6. ludong

ludong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Hi Hồng Loan là chim xứ Nha Trang hả bạn. Mình có 1 đứa con mới lên hót hay mà sao lai nói la keu ghê

7. siast

siast New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cả tuần qua, bên chỗ bán chim, gần Thuận Kiều có bán một con Hồng Loan bổi, giá 300.000 VND. Hong Loan la chim to, lớn hơn khướu một chút. Toán thân màu xanh lá, đuôi dài, mỏ và chân đỏ. Chim bổi rất khó huấn luyện. Nếu đã ăn cám rồi thì OK. Chim này rất thích ăn thằn lằn, cào cào to...Cứ đưa thằn lằn nguyên con cho nó, nó sẽ dùng một chân tựa vào cây, một cần nắm chặt con thằn lằn và xé ăn thôi. Tiếng nó cũng khá hay. Không nói tiếng người được đâu, ngay cả khi nuôi chim con. Lồng hơi rộng bạn nhé. Chúc bạn vui.

8. VAMPIRELORD

VAMPIRELORD Member

Thích đã nhận:
    0
    Chim này chỉ có hét là giỏi thôi, không bắt chước được tiếng người đâu.
    Mà nuôi chim này không sợ bị chuột phá, trước nhà mình nuôi một con to hơn con cu gáy một chút, chuột nhắt vào ăn cám, nó mổ một phát chết đứ đừ, xong nhằn nhằn mấy cái là cả con chuột vào luôn trong bụng. Nhưng được cái có bộ lông trông cũng bắt mắt.

9. thanh hải

thanh hải Guest

Hồng Loan là chim đẹp nhưng nó rất khó nuôi, lúc trước mình có nuôi 1 con được vài tháng (chim đã đi gió rất hay)thì lăn ra chết.

10. Cao Tuan

Cao Tuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy mà người bán nói là nó nói được tiếng người,còn hay hơn Nhồng.Pó tay với hắn~X(,hắn bán hàng ở chỗ ngã rẽ đi ra Thanh Đa ấy,hắn bán cho mình chú chim Loan NON ấy 600 ngàn,các bạn thấy giá đấy thế nào?Vô cùng cám ơn những chia sẻ của các bạn.Mình đúng là GÀ thật:crying: