Chim khoen nha e bị làm sao đó............Giúp e với mấy a. Hixhix T.T

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi tuan_chip, 31/1/12.

1. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Tình hình la Em mới được ông bạn của ba cho 1 con khoen xanh, Nó chỉ biết hót chuyện thui, mà được cái nó hót chuyện lâu kinh khủng từ 8h-12h sáng ko biết mệt mỏi. Song, tầm chừng 2h chiều trở đi thì nó im lun. Dạo gần đây nó đang thay lông hả gì đó, e thấy lông rớt dưới đáy lồng nhiều mỗi khi dọn cho e nó ( e nuôi được 3 tháng kể từ khi nhận về ). Kể từ lúc này trở đi là nó im lun từ sáng tới chiều, không kêu tiếng nào nữa. Lâu lâu chỉ kêu chút xíu thui, Không biết nó có bị sao không? Dù em vẫn cho nó ăn cám, sâu tươi, trái cây đều đều mỗi ngày. Tắm 2 lần/ ngày, tắm nắng 1 lần/ ngày. Với e chỉ nuôi có 1 mình nó thôi, không biết nó có mau phát triển từ hót chuyện sang líu không? Nhờ mấy anh có kinh nghiệm chơi lâu năm giúp e với!!!!!!!!!!!!! E mới tập tành chơi ah, vì mê tiếng líu của nó. hihihi.

Tks mọi người đã chia sẻ.Giúp e với nhé.

ThePhanTom thích bài này.
  2. ThePhanTom

ThePhanTom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Thay lông nên chim yếu...Kể ra thời điểm này mà thay lông là hơi muộn! Tăng cường trái cây chín, dế cào cào, hạn chế sâu, ăn cám đậu xanh để chim có bộ lông đẹp nhé bạn!
    Xong lông đổi cám mạnh hơn chút là líu thôi!

3. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Trước hết tks bạn đã chia sẻ với mình. Bình thường nếu đúng ra thì khuyên thay lông vào thời điểm nào trong năm?
    Sao mình đọc được mấy bài trong 4rum mình thấy mấy anh kia kêu cho ăn sâu tươi như bình thường thậm chí tăng lên nữa.
    Hiện tại mình đang cho e nó ăn cám đậu xanh trộn với trứng, sữa. Bạn có thể giới thiệu cho mình vài loại cám líu ok với.