chim khuyên bị tào tháo đuổi

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi leducthangls, 8/10/07.

1. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    các anh em chơi khuyên cho em hỏi . Vừa rồi em có cho chim ăn một cóng nhỏ mật ong cho nó an buổi sáng chiều lại nhìn lồng chim thấy nó đi ngoài toàn nước vội vàng bỏ ra liền vậy có phải nó ăn quá nhiều nên bi đi ngoài không ? và cách chữa như thế nào mong Anh em chỉ giúp xin chân thành cảm ơn.~X( ~X(

2. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Bạn thử cho uống một chút nuớc chè, hoặc cho ăn một chút hồng xiêm xem nó sẽ hết bị, mà dừng đừng cho uống mật ong nữa bạn ạ! mật ong là nóng nếu cho ăn nhiều sẽ bị xuống lông như kền kền đấy bạn, mà cũng đừng lên chộn vào cám. Vì truớc đây mình cũng đã cho ăn như vậy và kết cục là khuyên cũng ăn rau sồng giống như yến=))

3. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Cám ơn diêpna ngày mai mình sẽ thử theo cách của bạn xem sao

4. luandv2004

luandv2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    khi chim khuyên bi đi ngoài như vậy, bạn lên cho chim ăn nhiều hoa quả nhất là chuối tây thì sẽ hết ngay thôi, tuyệt đối không nên cho ăn mật ong.

5. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    híc người thì nói cho ăn mật ong tốt người nói không tốt không biết thế nào mà lần còn ăn nhiều chuối tây là để chim rửa ruột thì đúng đến khi nó ăn chuối thấy ỉa ra nát nát thì bắt đầu chuyển cám vào cho cám cò là yên tâm sau thay cám khác

6. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    trộn cám bavì với cám của bạn làm (50-50) rồi cho chim ăn, mọi chuyện sẽ ổn thôi, con chim sẽ hết ĩa thôi, không có jì phải lo cả.

7. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    khi cho chim ăn cam hay mật ong thì chim sẻ đi ị toàn là nước thôi, vì cam và mật đều là thứ chất lỏng mà, có gì mà phảilo hả bạn, khi nào bạn cho nó an bột bạn làm mà nó đi ị thì lúc đó bạn mới lo xem lại bột của bạn làm có vấn đề rồi đó, chúc bạn thành công khi chăm sóc chú khuyên yêu của mình.