chim khuyên cho ăn rau muống

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi hathuykhue, 7/1/12.

1. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    <center>chim khuyên cho ăn rau muống</center>
    chim khuyên cho ăn rau muống có được ko các bác , nhà em ngay gần chợ xin rau thừa nhiều lắm

ancaraven thích bài này.
  2. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Hix bác tiết kiệm thế.Chim khuyên ngoài trời thường ăn hoa quả và bắt sâu nó ko ăn rau đâu.Bác gần chợ kiểu gì chẳng có vài xạp bán hoa quả ra coi quả táo thối nào về cắt bỏ chỗ thối đi là chú khuyên ăn nhòe rồi.

ancaraven and khuyenkhuyen like this.
  3. hoangquyctm

hoangquyctm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    83
    Chả biết rau muống có chất gì cần cho khuyên không chứ ngoài thiên nhiên chưa bao giờ mình nhìn thấy khuyên ăn rau muống cả. Bạn cứ cho ăn cám bình thường, thỉnh thoảng mình có hoa quả gì ăn thì để phần cho những chú khuyên một ít là được mà.:D

ancaraven and khuyenkhuyen like this.
  4. chaomaobongxu

chaomaobongxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    cho ăn cám + hoa quả + sâu bọ là được rồi cho ăn rau muống làm gì hả bác ngòai thiên nhiên có bao h thấy khuyên ăn rau đâu

ancaraven thích bài này.
  5. dracula_bg

dracula_bg Member

Thích đã nhận:
    9
    Tội cho chú chim nhà bác quá. theo em thì bác nên thả iem nó ra cho nó đỡ tội, đam mê chim mà chi li tiết kiệm thế thì....

6. lonelybird

lonelybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    mình nghĩ 1 quả chuối cũng đâu có bao nhieu đâu, 1 quả em no ăn mấy ngày mới hết mà

7. hungbogay

hungbogay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    hay! suýt bể bụng vì đây là ý tưởng rất sáng tạo, rất thú vị và cuối cùng là rất phù hợp với điều kiện bão giá hiện nay. hôm sau mình cũng cho khoen của mình tập ăn thêm mắm tôm nữa.......Đùa chút mong bạn thông cảm mình nghĩ rằng: cá thì thích giun, mình thì thích tiền...còn khuyên thì thích hoa quả, sâu, châu chấu... thôi. Thân