chim khuyên già thì như thế nào,ngoài chân xù xì.....

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi hoangbuitran, 6/10/07.

1. hoangbuitran

hoangbuitran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    em vừa bầy được hai em khuyên một em thì bình thường còn một em thì lông dưới bụng màu đậm hơn giống như màu nâu vậy. có phải chim già ko các bác cho em biết với:-S

2. :applause: uh như thế cũng đc gọi vào hàng chim già, bạn thử xem giọng nó có chát chúa ko. nếu đúng thì là chú K già đó:applause:

3. tuanminh

tuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo tôi được biết khuyên già thì.
    chân nổi vảy dày
    màu lông cũ rích
    chất giọng đanh
    rất nhát người
    không biết có đúng không nữa

4. hoangbuitran

Thích đã nhận:
    8
    đúng rồi nó nhát lắm nhảy bể cả đầu luôn, giọng nó nghe gắt lắm lại siêng kêu nên mình mói giử lại nuôi

5. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    chim K già thì khó thuần lắm bạn ơi ! Tre già thì khó uốn !!!!
    Mình đi bẫy chim nhiều nên biết thôi. Có khi bẫy được con chim già nghe nó líu ở bên ngoài thì mê luôn. Đến lúc bẫy được đem về nuôi thì thất vọng lắm. Trong hội chim của mình có anh nuôi đến 2 năm rối mà vẫn chưa chịu đứng mà thỉnh thoảng chỉ líu một vài giọng khi nghe chim mái kêu thôi.

6. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chim khuyên già ngoài trời chân cũng cộp lên nhưng cộp ko giống với chim nuôi trong lồng, chân của chim ngoài trời vảy chân cũng cộp lên và mỏng hơn có màu trong ko giống với khuyên nuôi trong lông vảy dày hơn và có màu vàng. Thuần hóa khuyên mộc bạn nên treo nơi gần người qua lại treo lồng tầm ngang mặt ko treo cao quá đầu thường thì chim già sẽ khó vào cám hơn bạn nên trộn cám với bánh đậu xanh khi chim ăn quen rồi thì rút bớt bánh đậu xanh ra cách này hiệu hơn là trộn cám với chuối hoặc nhốt chung với chim khác.

7. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chim K già tỷ lệ chim hay nhiều hơn. K non cũng có chim hay.
    Tay nghề còn non thì nuôi chim tơ cho đỡ nản, chơi cũng tàm tạm.
    K già khó thuần lắm đấy, Bao giờ thuần con chim ít tuổi rừng 3 tháng xách tay líu thì hãy nghĩ đến chuyện thuần chim già rừng.

8. hoangbuitran

Thích đã nhận:
    8
    nó củng chịu ăn cám rồi các bạn ơi, nhưng nó nhát quá thôi thì rán nuôi thủ coi sao , mình treo lên cao nó líu liền nên mê mới ko thả cám ơn các bạn đã chỉ bảo.