Chim Khuyên líu dài

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi anh_hung908, 5/9/07.

1. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chào mọi người. Chim K líu dài nghe rất hay thì rõ rồi, khỏi phải bàn. Nhưng con chim có khả năng líu được tối đa là bao nhiêu tiếng. Mong mọi người vào đây chia sẻ kinh nghiệm đã từng nghe con líu dài nhất là bao nhiêu. Để em còn phấn đấu đi tuyển chim:D

2. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Hôm nọ có thấy bạn tuanminh nào đó nói cần bán chim khuyên líu 30-40 tiếng gì đó bạn...:)

3. uh tôi cũng đã đc nghe tầm 30 đến 40 phát, nhưng còn chất giọng hay ko nữa. To hay nhỏ.........?tôi đang sở hữu 1 chú khi kăng líu trên 20 phát + thêm giọng chích chòe. Mới đầu nghe ghét lắm nhưng sau quen nên kệ.Đc cái chú K này chịu đấu nhưng ghét cái nữa là : NGOÁI hu hu.........:crying: :crying: :crying:

4. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    em đã từng nuôi 1 chú khuyên líu giọng khàn nhưng líu cực dài như thế này này: tằng tằng tằng tằng tằng tằng tằng tằng tằng tằngtằng tằng tằng tằng tằngtằng tằng tằng tằng tằng,bỗng nhiên vào 1 buổi sáng thấy chú ta đổi giọng khi líu nghe rất phê lúc mới líu thì tiếng phát ra nhỏ và âm điệu trầm nhưng bỗng chú ta chuyển thành 1 giọng líu có âm điệu cao hơn xong lại hạ giọng xuống em lại cứ tưởng con chim hôm nay nó bị thần kinh cơ chứ

5. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bạn đức hậu quả là 1 tay chơi có tiếng ở đất cảng HP bạn luôn có những chú chim hay và rất khác người .Mình rất vui khi đc giao lưu cùng bạn sắp tới mình định làm 1 chuyến HP nếu đc rất vui khi đc gõ cửa nhà bạn đầu tiên và sẽ nhờ bạn đưa đi xem và giao lưu với giới chơi chim K HP nghe nói ở đó các pác chơi chim hay hơn đất hà thành .Nếu tiện bạn cho Số ĐT mình đi sẽ gọi và nhờ bạn luôn .THanks

6. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Với chim khác thì tôi không biết thế nào chứ với chú chim mà tôi đang sở hữu thì giọng líu của nó lên đến 40 tiếng là chuyện bình thường mặc dù nó mới thay lông xong lông vẫn còn đang ướt.

7. trinhnon

trinhnon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    :applause: chài ơi cá bác sở hữu nhg chú chim K hay Wa'. Tôi xin bái phục bạn : đức hậu và bạn hotanthanhvn chim K của các bạn đỉnh quá:applause: :applause: :applause:

8. =)) bạn ơi líu tằng tằng tằng là líu kiểu gi......... Mình bây giờ mới lại nghe nói. Chài ơi dạo này toàn gặp các "CAO THỦ VỀ CHƠI CHIM K" em xin theo học theo học.........

9. Hết đất cảng rồi lại đến cung đình Huế nhìu tay chơi chim K có tiếng emm xin các bác chỉ ZAO' cho enm mới, thay lông vẫn phang hơn 40 phát thì bạn mang chim K ra ngoài này mà { ZẬT GIẢI }.Tôi nghe nói đầu năm tới có vụ thi K... Giải nhất 1 chiếc xe MÁY các bạn cố gắng đạt=))

10. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Trời đất Huế sao nhiều chim đỉnh cao quá vậy. Hôm rồi thấy tuanminh rao bán con líu 30-con líu 40. Hôm nay lại có hotanthanhvn. Rồi còn mấy con Khuyên đít hồng, cánh trắng, chân hồng móng trắng nữa chứ. Thế này mà các pác thu giọng post hình lên thì dân chơi Khuyên cứ gọi là ...kinh quá

11. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bây giờ em giao ước thế này : ai có chim hay chim đẹp chim mầu lạ tốt nhất là post ảnh lên anh em xem nói xuông này đừng gửi bài lên nữa anh em mất hết cả lòng iu chim .Chim lạ mà hok dc thấy--->tò mò :tả bằng lời thì sao bít nó làm sao .THay lông líu 40 phát mà lông còn ướt thì em xin lỗi nha +cả hót chuyện chắc hok đc đến vậy . Cái gì cũng phải có cái mức chứ . Để anh em chơi còn có phong trào chứ nói "phải có sách mách phải có chứng " .Có gì thất lễ mong các pác bỏ qua đó là bức xúc của em .

12. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    ở HP em cũng có biết ai đâu vì ít giao du mà, hôm nào xuống hp anh em mình gặp nhau nói chuyên nhé

13. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    Líu tằng tằng mà bác chưa nghe bao giờ à bác cứ tưởng tượng như người ta bắn súng AK đấy tằng tằng tằng đấy, nhưng chim khuyên nó còn giỏi hơn vì nó biết chuyển giọng khi líu

14. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Chà.chà.. Đức hậu lắm chú chim độc quá ta. Chuẩn bị chim đi chú nhá. đợt này anh mang cả máy ảnh đến để chụp chân dung chim hay đấy..ha.ha.aaaa...

15. missoai

missoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời sao khuyên của Hậu kêu giống bạn vậy???????
    khuyên lạ quá có định bán k????????kêu như aka thì đúng là của độc( cực độc)

16. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    To missoai: chim qui' ko bán đâu chỉ cho mượn thôi có mượn ko hả cô DƯƠNG hê hê hê, bán chim đi thì chết người à:devil:

17. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    Thôi chim khuyên mái của em nó ko thích chụp ảnh đâu, nó xấu gái chụp ảnh cho lên mạng nó xấu hổ lắm , bao giờ em bắt được cô khuyên người mẫu cho anh tha hồ chụp ka ka ka ka xấu gái chụp ảnh xấu hổ chết:laughing:

18. missoai

Thích đã nhận:
    0
    bạn thích chết à?khuyên mái chỉ hợp với con gái thôi.
    gửi qua đường bưu điện tặng đi con gì nữa
    galawng lên nào?????????

19. đức hậu

Thích đã nhận:
    121
    chim quí làm sao tăng được nếu thích thì mình cho mượn 1 hôm thôi xuống đây nhé

20. missoai

Thích đã nhận:
    0
    đồ ky bo.các cần.thiếu gì anh hùng galang trên diễn đàn.