Chim khuyên mộc mới, anh em chị bảo em với !

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi xuxukute, 14/3/12.

1. xuxukute

xuxukute New Member

Thích đã nhận:
    1
    Hiện là e mới mua 1 chú khuyên đến nay được 2 tháng.. đang ăn thúy tuấn 1. E cho nó ăn sâu thì nó không ăn. xin hỏi làm thế nào để nó ăn sâu.. và mọi người chỉ giúp e cho nó ăn cám j tốt và Khẩu phần ăn 1 ngày thế nào là đủ và tốt. e mới chơi. nên ko có KN mong mọi người chỉ giáo. Thank ^^!:-S

2. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Bạn cứ cho sâu vào trong cóng cám và đợi.... Nhưng chú ý đừng cho nhiều cám quá, sâu nó "trốn" dưới cám chim lại không nhìn thấy. Cám cho ít một thôi, khoảng chừng 1/4 cóng nhưng chú ý đừng để thời gian hết cám quá lâu không lại mất cả chì lẫn chài thì lại "nghe xui dại" mất. Cứ vậy chú ý vài hôm là có thể được.

3. xuxukute

xuxukute New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác giang nam ơi cho e ? luôn với.. Con K nhà e dạo này uông nc nhiều lắm. 1 ngày hơn 2 cóng thủy tinh. hôm trước e cho ít chè vào nó uống ít rồi nhưng cũng ít chuyện luôn, chuyện thì nhỏ,và cũng ko kêu mấy, lông hơi xù lên... thấy thế e thay lại nc bt. nhưng e tôi lại ít kêu quá. làm tn cho e tôi vui vẻ hơn và ng đẹp ra. Thank.^^

4. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    chim mộc thì nên cho ăn cám số nhỏ nhất ấy,cho ăn uống hoa quả đầy đủ,uống nhiều nc khả năng nó bị nóng trong đấy,mà uống nhiều nc thì thường bị đi p hân lỏng

5. hoangquyctm

hoangquyctm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    83
    Không nhất thiết phải cho ăn sâu bạn ơi, bạn cho ăn chấu chấu non hay dế non là được mà.
    Còn thức ăn chính là cám và hoa quả. Mình toàn nuôi thế. Chim mình cũng không thèm ăn sâu, chắc nó sợ con sâu Super worm hay sao ấy, trông con ấy nó cứng cáp mà bò nguây nguẩy nhìn khiếp. Con ấy chỉ thích hợp cho chòe chiếc thì phải.

6. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Về vấn đề ăn sâu thì bạn để nó đói tý rồi cho ăn chắc là nó fải chén thôi,còn việc đi fân lỏng thì cũng tuỳ xem con khuyên của bạn có đang thay lông k.nếu chim bt thì mình k dám nói j nhưng chim đang thay lông thường uống nhiều nước và ị fân lỏng bạn ạ.Còn cám thì từ trước tới giờ bẫy được mình cho ăn thẳng cám thuý tuấn 2 chưa thấy con nào làm sao hết,fân con nào cũng khô ron cả

7. duonghien

duonghien Member

Thích đã nhận:
    25
    bạn phải chăm sóc chu đáo nữa đó nhá, tắm nước và tắm nắng đều đặn nữa cơ.