Chim khuyên thay lông vào tháng 6_ Mong được chỉ dẫn

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi anhminhhk, 3/6/10.

1. anhminhhk

anhminhhk Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Chào cả nhà. Hiện nay chú khuyên nhà mình tự nhiên bị rụng lông, mặc dù chế độ ăn uống, tắm nước, nắng đầy đủ cả. Mong các bác chỉ dẫn cho là tại sao vì em biết thì khoảng tháng 10 mới thay lông mà

2. upathia

upathia Thành viên Bá đạo

Thích đã nhận:
    219
    bác xem lại cám xem có thể do cám em cũng bị thôi cứ cho em thay bình thường hoa quả tắm táp đầy đủ là em nó lại đẹp ngay ý mà.

3. anhminhhk

anhminhhk Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Về vấn đề cám thì mình vẫn cho ăn một loại mà. Mình có đổi cám khác đâu.

4. chim khuyên

chim khuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bạn xem nó rụng lông ít hay nhiều, nếu ít là thay điểm thôi . Nếu nhiều là mùa lông vừa rồi thay ko hết hoặc chưa thay ............
    thân

5. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    không sao đâu mình cũng có một e đang vỡ họa thay lông chim nuôi trong lồng nhiều thời gian mùa vụ chó chút không khớp với thiên nhiên, với lại nam nay thời tiết cứ thế nào chẳng theo quy luật gì cả.

6. convanh

convanh Active Member

Thích đã nhận:
    17
    ko sao đâu nhà tôi có mấy chú cũng bung hết cả lông chỉ là thay phụ thôi

7. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chim các bác không biết đã hơn 1 vụ chưa mà sao lại thay lông sớm thế nhỉ, đúng ra hiện tại vẫn đang căng lắm mới đúng chứ nhỉ

8. manhdung

manhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Tình hình là em bị xổng 1 em khuyên đang căng, đc 1 năm lồng rồi. xổng mất 2 tuần thì hqua em nó bay về bu lồng đá với 1 em ở nhà em, em cho sang lồng bẫy và bẫy lại dc. nhưng do thằng em em kô biết, bắt mạnh tay làm nó rụng mất vài cái lông đuôi. nên kô biết nó có mọc lại dc luôn kô hay fai đến vụ thay lông. ra ngoài 2 tuần có vẻ mất lửa rồi, snay treo lên kô líu gì cả, lông kô ép nữa. giờ kô biết cho ăn cám vẫn ăn hay là cho ăn cám ba vì vài hôm cho đỡ sốc ah? rôi mới cho ăn cám đậu xanh? thk các bác
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">