chim mơ ăn cám boy thay lông ma vẫn không thay

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi david.tu, 30/10/08.

1. david.tu

david.tu Member

Thích đã nhận:
    0
    :D:confused:chào các bác, e có một chú khuyên mơ TAM THỂ em nuôi cùng được mấy tháng gần một năm rồi nhưng không hiểu sao em cho no ăn boy thay lông rồi ma mãi không thấy nó chút lông ma con khuyên mơ của em ăn vào cung như không cho lên là con chim của em lúc nào cung trong tinh trạng te tua bù sù, nhưng được cái vẫn đứng lứu như thường không hề mất lực, con chuyện thi khỏi nói đi chuyện nhiều va to lắm. bác nào có cho chim thay lông nhanh thi chỉ cho em với nha. em khuyên mơ đẹp như vậy ma lông lá nhin như con bựa đứng bù đầu các bác a chán quá~X:)crying:

2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    bạn ra thúy tuấn ở Tăng Bạt Hổ mua cho nó cám thay lông là ok

3. haisino

haisino Member

Thích đã nhận:
    2
    Dùng cám thay lông mà không thay vì biết làm sao không con chim mơ tam thể vùa mới thay lông xong tại sao lại ép xuống lông tiếp
    Phá chim à

4. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    bác nhớ mua cám làm chứ đừng cho ăn cám tầu thay lông nha, mua cám của tuấn thúy bác nên mua loại 13k/1 lạng

5. david.tu

david.tu Member

Thích đã nhận:
    0
    cám thúy tuấn là cám thay lông loại gì vậy

cảm ơn anh e đã chỉ cho tui nhưng cám của tuấn thúy là cám trứng hay cám gì vậy

6. vuongvnn

vuongvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    có cả cám thay lông hả bác :D em mua ở thúy tuấn thấy có 11k/1 lạng chắc là cám thường cho chim ăn.. nhà em nuôi thêm 1 đôi mai hoa ko hiểu ăn cám này nó có thay lông ko bác nhỉ. con mai hoa nhà em nhát người phi sứt hết cả lông đầu rồi lông đít cũng te tua luôn

7. khuyên090

khuyên090 Member

Thích đã nhận:
    8
    bác ơi cứ cho em nó ăn cám đậu xanh để chỗ mát và có nhiều hơi nước,thêm hoa quả để em nó mát ruột thì mới nhanh ra lông,cám boy rất nóng thi làm gì mà chả khó thay lông,bác chịu khó thinh thoảng cho em nó ỏ bẩn vào thì càng nhanh bung lông,kinh nghiem em đã thử với chim nhà và rất nhanh thay lông,,còn một cách là áo lồng bác thi thoảng làm no ướt rồi ủ chim cũng rất nhanh ra lông,..