Chim mỏ đỏ , không biết có gặp may không !

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi nhanhotgl, 20/6/11.

1. nhanhotgl

nhanhotgl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Đọc mấy tài liệu của các cụ thấy có nói con chim cu gáy mỏ đỏ ai được sở hữu thì nuôi nó thường gặp may . May mắn thì ai cũng thích cho nên nhanhot tui cũng cố công sưu tầm , nay được một con gáy chưa nghe gáy gọi , chỉ biết là gù giọng kim . Lông màu cà phê sữa , móng hồng , mỏ đỏ , tuy nhiên không được đỏ hết . Các cụ nói đỏ thì gặp toàn may mắn , nay kiếm được một con đỏ 50% thì mong hên 50% cũng đã là toại nguyện . Số là thầy nói tui số tui phải 2 vợ , cũng có nói với vợ đầu rồi nhưng bả không chịu .
    Nhiều khi cũng dựa hơi thầy bói để hỏi nhưng bả kiên quyết không , nay kiếm được con mỏ đỏ , có khi gặp may thuyết phục được bả cũng nên . Nhờ anh em nhận xét con này có đưa lại may mắn cho tui không nhé . Thiệt là hết sức cảm ơn .

2. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    chuẩn ko cần chỉnh.....chim quí...chim quí.....gặp may hay ko thì em nghĩ ko phải do con chim quyết định mà do chính bản thân chính cách sống lương thiện của bạn mang đến....hjhj....bạn đã sở hữu chú chim quí như thế đã là 1 điều quá may mắn còn gì...!hãy sống đẹp...!....thân!
    .....có câu này em thấy hay hay, xin đc viết..."tâm nhàn muôn sự thông 3 cõi_một tiếng cười khan ấm đất trời"..

3. phamxuanthinh

phamxuanthinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    454
    chào bác
    bác nuôi em nầy để lấy may, nhưng theo em thì bác không nên nuôi vì nuôi nó sẻ không gặp may mà xem chừng ăn trộm sẻ viếng nhà bác đấy , em nhìn thấy nó dẹp quá nếu bác không giử kỷ coi chưng mất nhé, nhìn qui , cườm thấy ma thèm, chim đẹp quá chúc mưng bác.

Last edited: 20/6/11
    Huy_TM, hungvcb, chuongcana and 9 others like this.
  4. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Chim đẹp không những mỏ đỏ mà lông cũng đỏ nữa, quy cườm rất đẹp nhìn giống nuôi từ chim chưa mọc cườm lên. Thân!

5. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Con này mai nắm cái chắc là có rồi. Nhưng nó có 1 điểm nửa rất sát bổi (sát thủ) . con này đẹp và hiếm lắm đấy

6. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    chim đẹp quá !chúc mừng chúc mừng !có điều là :"con chim quí phải ở lồng son".bác cho em nó ở lồng chợ sao tội nghiệp quá đi àh !với lại lỡ may gãy nan lồng hay ...thì em nó sẽ đi về đâu?
    thân !

7. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Tôi có vợ con rồi nhưng mà cũng muối cơi nới thêm. Nghe bác kể nuôi cu mỏ đỏ sẽ gặp may và có thể cơi nới được mà thấy ham. Nhân tiện hỏi các bác xem bác nào biết ai bán cu mỏ đỏ thì giới thiệu cho mình, giá cả bi nhiêu không quan trọng, miễn là...........................giúp mình cơi nới được. Sẽ có hậu tạ. Thân

vuithudienvien, GHT, hungvcb and 20 others like this.
  8. CUGAYBINHDINH

CUGAYBINHDINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,084
    còn này quả thật nuôi mà dạy dỗ nên người thì...rất khó.nhưng quả thật nếu mỏ nó không đỏ thì nhìn dàn cánh thôi là đủ quí hiếm rồi...chưa thấy bao giờ và chẳn bao giờ thấy.hiii...xin chúc mừng bác Nhân nha!

Last edited: 21/6/11
  9. cuna

cuna Member

Thích đã nhận:
    34
    tuyệt vời, nếu bạn có ý định ko nuôi nữa thì chia lại cho mình. giá cả là chhuyện nhỏ 0943.100.300

10. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Nói về chim cu hiếm , quý , hay ... Tôi xin mạng phép nói về con chim ĐA ĐA, lông đích màu đỏ, và bông.
    Có người nói, chim này nếu ai có nó sẽ có nhiều điều mai, nhưng có 2 điều rủi;
    Coi chừng cháy nhà, và vợ buồn ..( lấy trai)
    Tóm tắc là, hai con chim đa đa này rất hay , sát bổi, nhưng mỗi con có cái đặc biệt khác nhau, con hay nhất vào buổi sáng con hay nhất vào buổi chiều. Đã có con chim mồi hay thì ngày nào cũng đi bẩy, lên tục không ngày ngơi nghỉ sinh ra mệt mỏi. Nếu có con hay vào buổi sáng thì có thể bị cháy nhà. Vì thường thức khuya dậy sớm để thổi cơm đem theo ăn lúc đi bẩy, sơ sẩy còn sót lại củi lửa gây hoả hoạn. ( cái này, thì thời buổi này nấu bằng điện thì không có xảy ra rồi) . Thế là tránh được
    Còn con hay vào buổi chiều, VỢ .../////....//. Vì vào chiều chim chơi rất hay nên ở lại chơi về nhà khuya lắc khuya lơ, vừa về thì đã mệt lừ ngã ra ngũ. Thế thì vợ ở nhà trống vắng ...///..../// ( cái này thời buổi này có cài camera rồi và cũng hơi an tâm).
    Nói chung bây chừ có chim hay chim quý cũng nên giữ mình, giữ chim, giữ trộm, giữ du kích, giữ...... Chớ đừng quá liêu lõng nhé
    (HƠI LẠC ĐỀ TÍ MONG MODE THANG CẢM NHÉ )

11. cleobast

cleobast Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    em về mắt cô nha Chú Lộc, không khéo cơi nới không dc mà ..... hihihi, hôm nào con xin được gặp chú nhé, lâu nay con gặp cao nhân mà con không biết hi vọng chú nhận con làm đệ tử

12. monaco

monaco Black list

Thích đã nhận:
    110
    hồi xưa tớ chơi cá lahan, nào là kim cuơng Phucloctho, kingkamfa,châu-chử đẹp ơi là đẹp,thế mà có công nghệ "Sơn" đó các pác. cá bơi dưới nước còn sơn giữ màu và chử được cả tuần thì cái mỏ con chim cu nghĩa địa gì.
    củng như liên hoàng may vá đó .
    Nothing is impossible!

chuongcana thích bài này.
  13. nhanhotgl

Thích đã nhận:
    1,447
    Cái này nghe không lọt lỗ nhĩ một chút nào, người ta chơi chân tình , úp lên anh em coi cũng chỉ để cho vui . Không nhằm vụ lợi, cũng không để đánh bóng tên tuổi , chơi nổi, giựt le . Không mua , không bán , nói vậy dễ mất lòng lắm bạn ơi . Không biết bạn thì sao chớ mình tuy nhỏ . Vẫn lấy đạo chơi làm gốc . Những điều không thuộc về bản chất thật thà nhanhot tạm gọi là : Ruồi bu /

14. monaco

monaco Black list

Thích đã nhận:
    110
    ai nói bác đâu...chỉ nói chơi những cái có thiệt thôi mà hihihi...
    đại loại củng có con liên hoàn thiệt, con liên hoàn may vá, con chim trắng sơn,bạch đề sơn,mỏ đỏ xâm...vvvvv.
    giống như quảng cáo thuốc "đọc kỹ trước khi sử dụng" .
    nói pà con biết là có thế thôi chứ ai nói bác đâu mà giận dử zậy,
    bởi thế...hihi

Last edited: 21/6/11
    chuongcana and nhanhotgl like this.
  15. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    bác có cho nó ăn lộn thức ăn lên màu của cá ko vậy bác sao màu nó đỏ tươi vậy.ganh tị bác trêu bác chúc nhé

16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Hì hì ! cái gì cũng phải nghiên cứu đọc kỹ sử dụng trước khi dùng, mà dùng rồi cũng phải dùng cho kỹ các bác ạh. gì chứ cứ mỏ đỏ là hên àh nha, còn sui như thế nào thì chưa biết. trước mắt là hên roài, nếu bác sợ si thì cứ cho nhập khẩu về bào lộc đê. ở đây hay không bằng hên.

17. nhanhotgl

Thích đã nhận:
    1,447
    Thôi thì xin lỗi bác vậy , dù sao , qua cách phát ngôn của tui , cũng mong bác hiểu được phần nào , để rồi có ngày nào đó , có duyên kỳ ngộ , thì anh em tay bắt mặt mừng nhé . Thân

18. ngophuongthao

ngophuongthao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,232
    Em xin phát ngôn bậy 1 phát. Em thích cu mỏ đỏ quá bác nào bán hoạc biết ai bán pm em cái nhé em cám ơn nhiều lắm lắm.

19. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    con này anh anh nhân bẩy được hay là người ta tặng vậy? hic nhìn nó em thèm chảy vải ra luôn nè hihi

nhanhotgl and chuongcana like this.
  20. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Cái này suy nghĩ lại nha ...Hahahaha. Bác Lộc này hôm nay uống lộn thuốc rồi đó...
    Cuối tuần alo đi tìm con son quéo nha.

dong_pham, bavu, ptde and 5 others like this.