chim mồi lộn ngữa

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cudat, 26/10/08.

1. cudat

cudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    632
    các bác oi cho cudat hỏi tí , chim cu mồi nuôi lâu rồi,nay sao tự nhiên nó lộn ngữa ,co phải do nuôi thiêu chất gì kg ,làm sao cho e nó hết...

2. huycdn

huycdn Active Member

Thích đã nhận:
    78
    Nếu như chim của bác ngửa mặt lên trời và bị ngã là do chim có tật, gọi đó là chim soi gương hay ngưỡng thiên đó bác ah, không phải là do thiếu chất đâu bác.Nếu là chim nuôi lâu năm rồi thì khó sửa lắm...bác cứ nuôi em nó đi...không sao đâu, vì em nó đã là mồi rồi mà...Chúc bác vui!
    Thân!

3. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Hiện tượng như bạn nói là do chim bị trúng gió. và Mình nhớ là Mình có đọc được bàn chỉ cách trị trên diễn đàn rồi đó. Nếu nhớ không nhầm thì dùng thân cây xả đập dập cho vào nước uốn, đến cuôi sngafy thì thay nước và tiếp tục vào ngày hôm sau. Khoản 2,3 ngày là khỏi bệnh.

dungcay thích bài này.
  4. cudat

cudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    632
    mấy bác oi chim mồi vẫn gáy gù binh thương ,lâu lâu lộn 2 đến 3 vòng rồi nằm luôn ,chúc lại vậy đấu tiêp.có phải làdo e nó lâu ngày kg ra rừng kg?

5. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    thiếu nắng..thiếu nắng nghiêm trọng đó bác cudat ơi.em cũng có 1 con mồi y như vậy,có người chỉ,em đem ra phơi nắng 1 tuần liên tục ,hết luôn.mồi của bác chắc cũng giấu trong nhà cỡ 365 ngày giống em rồi.

dungcay thích bài này.