Chim Mộc đã hót chuyện thì bao giờ líu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi tapchoikhuyen, 4/10/07.

1. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    mấy con chim mộc nhà mình giờ kha căng băt đầu hót chuyện ,mà hót chuyện dài lắm không biết bao giờ thì líu nhi? và khi hót chuyện hơi nó dài vậy khi líu nó có dài như vây không ^___^ và làm sao để kích nó từ hót chuyện trở thành líu,tiện cho mình hỏi luôn cách lầm cám chim cho chuẩn chút vì mỗi người 1 bài quá' không biết lên làm theo ai tại mua cám Tàu nó ăn vãi quá với cả sợ sau chuyển cám no khó ăn mong ADMIN đưng chuyển bài nhé toàn Dlete bài cùa mình a`

ancaraven thích bài này.
  2. khoen xanh

khoen xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    hi chào bạn chim bạn đang đi chuyện thì bạn cứ nuôi bình thường mỗi ngày tắm cho chim và cho ăn 1 loại cám thôi, cào cào non mỗi ngày. chim sẽ mau líu thôi. chào

3. longbdf

longbdf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hic, con khuyên tôi nuôi hót chuyện cách đây 5 tháng rồi mà vẫn chưa líu, Nản

4. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    nhưng bọn này no co liu rồi nhưng ngắn qua ^__^ được 1 đến 2 tiếng ihihhi giọng thì ok miệng to như cai trống vì nó húc cám khỏe lắm ăn như bàm bàm đùng là chim mộc có khác

5. khoen xanh

Thích đã nhận:
    7
    chim của bạn longbdf có bị đi phân lỏng kg? nếu phân lỏng thì chim kg líu đâu

6. _c4o_k1_

_c4o_k1_ Member

Thích đã nhận:
    0
    líu.

theo mình đã 05 tháng chăm,dọn,treo ra,cất vào mà chỉ có chuyện thôi thì thôi thôi,mình nghĩ theo cá nhân mình có thể chú chim đó của bạn chắc mỏ quá.thả thôi thả thôi........chọn lại thôi.

7. longbdf

Thích đã nhận:
    2
    Hic, mình cũng nghĩ thế và đang tìm 1 em khác, tiếc công chăm sóc và cũng thương em nó nữa. Nghề chơi khuyên sao lắm gian nan nhưng quyết tâm nuôi cho được 1 em líu phải không bạn khoen xanh?

8. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    longbdf nêu chán con khuyên đó thì cho tôi dia chi tôi đến mua lại tôi se cho no phai liu ^___^ cá 100% luôn mặc du` mới nuôi đựoc chua đầy 1 tháng ,nếu hảo tâm thì cho tôi về nuôi cũng được hihi mà quên o HN nha hihi

9. khoen xanh

Thích đã nhận:
    7
    nuôi khoen là phải kiên trì bạn ơi, cho dù nó kg líu thì mình phải tìm cách cho nó líu, đi ỉa thì phải kiếm cách trị cho dc

10. longbdf

Thích đã nhận:
    2
    Thế là phải khổ rồi, giữ em nó lại đồng thời tậu 1 em khác nữa thử xem sao. Thời gian kín mít luôn, bà xã sẽ giận vì ko chở đi chơi được, Khỗ :). Cảm ơn các đồng chí đã động viên.
    To tapchoikhuyen: Ở Qui nhơn khuyên vừa mắc vừa ít vì ít người chơi, ko như HN đâu. Giá như bạn đem vô cho mình 01 con khuyên líu, mình tặng bạn 01 cô gái líu nhỉ, thanks

11. khoen xanh

Thích đã nhận:
    7
    ở tp thì thiếu gì khuyên líu bạn ơi, ra tp mua về chơi, bà xã thì để qua 1 bên đi, nuôi chim quan trọng hơn mà

12. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Theo tôi nghĩ thì ko hẳn những con k đi chuyện nhiều là sẽ líu nhanh đâu còn tùy thuộc vào thời gian cua con k đó . Tùy vào con k đó con hay ko nữa . Trước tiên nó đi chuyện thì là chim đực rồi , đấy mới là điều quan trong quyết định cho con k đó líu . Còn thời gian và chế độ chăm sóc sao nữa và thời gian sẽ trả lời cho bạn . Cố lên

13. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em là thành viên moi hok rành về tiếng lóng trong nuoi khoen cho lắm.Cho em hỏi Khoen hót truyện la khoen nói gió fai~ hok dza may bác

14. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hô hô ông anh có vợ con rồi mà lại thích chơi chim thì âu cũng hợp lí ..............ha ha ha. Em mách đại ca nhé . Nuôi chím líu có nghĩa là nó đã đạt đủ độ chín , đã quen với môi trường mới hoặc đang có lửa . Đai ca nuôi con chim vài tháng chưa líu thì cung đừng thả . Vì nó sống trong lồng lâu rồi không quen môi trường mới dễ chết lắm. Nếu vợ đại ca không thích đại ca chơi chim 1 mình thì 2 người cùng chơi chim . Chơi chim chung như thế chắc là thú vị lắm

15. cutichoichim

cutichoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    dung rui ban ui !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

16. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    theo tôi ông cứ cho ăn cám tầu như bình thường đi, tại vì khuyên của ông nuôi cám tầu quen rồi chuyển sang cám mình tự làm hơi bị khó, làm cám liều lượng và công thức đều biết rồi, ông đừng làm nhiều vị quá, khuyên chỉ cần đủ chất thôi, cái khó ở làm cám là phải đều tay, ông tập làm cám thì chỉ nên làm cho khuyên chưa ăn cám strong boy thôi, sau một thời gian làm cám đều tay thì chuyển cám mới ok. tôi nghĩ bạn chỉ cần thành phần : đậu xanh, trứng, tôm , và đường là đủ rồi. ông xem liều lượng ở chủ đề làm cám khuyên. ok

17. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    ihhihi bài này viết lâu lắm roài à.bài này là từ lúc bắt đầu chơi khuyên lên còn ngu học quá nên chưa biết gì cả ihihhi,giờ có lẽ cũng đủ chí+tài để nuôi 1 chú khuyên mộc líu còn hay hay dở là do con chim thui thank mọi nguời đã quan tâm

18. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    thảo nào tôi lại thấy ông lôi cái top ở đâu ra, tôi thấy hơi lạ, lại còn có cái top nào ông bảo ông mới chơi được vài tháng nữa chứ. chắc là ông nào đọc bài cũ lại post nó lên ruiif.

19. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    không đúng là mình chơi bắt đầu từ tháng 10 năm nay thật sự ,bài đó cũng viết bắt đầu chơi luôn hihih nhưng sau vài 3 tháng cũng ổn rồi

20. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Sau vài ba tháng , sau hàng trăm và tièn triệu đầu tư cho con khuyên anh Nam nhỉ? :D đã có vài con hay hay.