Chim Mộc Ngoài thiên nhiên líu rất căng!!!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Khuyên_Mơ, 3/4/08.

1. Khuyên_Mơ

Khuyên_Mơ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Gần đây trước cửa nhà em ,có 1 chú chim khuyên sáng nào cũng đứng trên ngọn cây líu rất hay và dài....trong quá trình dình mò và theo dõi,cuối cùng em đã bẫy đc chú chim đó!! Nhưng buồn quá ,nó chỉ là con chim mộc ,dẫy lắm các bác ạ!về nhà chẳng thấy líu lo j cả,xin các bác có ý kiến chỉ bảo
    ????

2. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Hay đấy bạn ạ , chim đó mà thuần được thì giọng nó hay lắm . Bạn chịu khó search trên diễn đàn có rất nhiều bài viét hay để thuần khuyên mộc đó và cả cách chăm sóc , cho ăn , làm cám cho khuyên nữa đó !
    Chúc bạn thành công!
    :laughing:

3. chichchoecau

chichchoecau Guest

Mùa này chim căng lắm , con khuyên hót được như thế cũng không phải là hiếm nhưng bẫy mùa nay lại khá khó vì hết mùa đói rồi,mùa này mình hay bẫy bằng khuyên mái ,bạn làm cách nào mà bẫy được thế ?

4. Khuyên_Mơ

Khuyên_Mơ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Chắc cũng do số em may mắn thui mà!Trong khoảng thời gian 2 ngày em dã bẫy đc nó.Hôm đầu tiên em cũng bẫy bằng chim mái,nhưng ko ăn thua các bác ạ!cho nên đến hôm thứ 2,em dùng con chim thuộc đã 3 năm tuổi lồng treo lên làm mồi,khi treo lên ăng ten con chim em líu cung rất dài, 2 con líu đấu....!khoang 5 phút sau con chim ngoài trời đã nhảy đến oanh nhau ...Kết quả là chú chim đó đã xập bẫy.Chỉ đơn giản thế thui mà(nếu ai nghe đc tiếng khuyên líu ngoài thiên nhiên,hãy thử dùng biện pháp của em nhé, đảm bảo là đc thui..,nhưng phải vào sáng sớm,)I-|~X(

5. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Chúc mưng bạn . Bẫy được khuên đi một líu mùa này thì thật là lý tưởng

6. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    con khuyên của bạn cũng có thể là con hay đấy. ngoài trời ta hát bài ca tự do, vào lồng ta chẳng biết than thở cùng ai.

7. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    khuyên hay khuyên hay.thường thì em thấy khuyên ngoài trời nếu không có khuyên líu đấu sẽ không líu một mình mà con khuyên theo lời bác kể líu khá dài và to chắc là hàng hiếm.cố chăm chú chim ấy thật cẩn thận chắc sẽ có một chú khuyên hay đấy vì con đó có tư chất lắm.good luck !

Công tử chơi chim !!!

8. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Bạn nhầm rồi , khuyên ngoài trời con nào cũng có lãnh địa riêng và để khẳng định mình thì chỉ có tiếng líu mà thôi . Nếu nó không líu thì chẳng nhẽ đi dò như công an xem có thằng nào xâm phạm không ah. Mùa này lại là mùa sinh sản nữa , nếu không to mồm thì sao giữ được em mái .