chim mộc nhanh căng

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi alibaba83, 13/5/08.

1. alibaba83

alibaba83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    cách đây 5 hôm em có đi mua một em mi mộc rất đẹp đầu xà mắt xếch mi vếch lên chân to mỏ to cổ đầy đặn với giá 350k ở quán chẳng hót một tiếng ,vậy mà về nhà đc 3 ngày hót vang nhà hót như mi đã thuộc nhưng vãn đụng vào nó vẫn nhẩy toét đầu, den hom thu 5 minh cho hot dau voi con chim thuan hai con hot vang nha nhuc het ca dau.

mấy hôm nữa em port hình lên cho mọi người coi hì có em chim nhanh cang thich thật.

Last edited by a moderator: 14/5/08
    KtsBim thích bài này.
  2. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chúc mừng alibaba co 1 em chim như ý nhé hihihihihi

KtsBim thích bài này.
  3. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    chúc mừng bạn có con mi hót hay , mi nó thích không gian nhà bạn rồi hihihi dễ chơi dễ thuần .....

KtsBim thích bài này.
  4. alibaba83

alibaba83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    vâng cảm ơn chu thiện với lại có em mái hay nên lên rất nhanh cháu nuôi mi mộc con nào chỉ nửa tháng là căng, hôm nay cháu vừa áp với em mi thuần, em mộc cũng chơi ra chò nhưng mà ko cháu ko dam cho nó đánh lâu 1,2 mỏ là thôi đánh ham quá em mộc đang yếu bỏ chạy thì phí công cảm ơn chú và mọi người nhiều.

KtsBim thích bài này.
  5. gglk2002

gglk2002 Member

Thích đã nhận:
    22
    Bạn ở đâu vậy, có ở Hn ko? mình ở Gia Lâm....mình đang tìm người ở bên ấy để thỉnh thoảng đi rượt cho chim mau rạn và hót hay?
    Lập hội chim ở Gia Lâm đi bà con ơi

KtsBim thích bài này.
  6. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Hom CN mình có lên tiệm Rắc ở Gv mua đc 1 em bổi xùy hót ầm ầm mới về nhà sáng ra đã chơi chơi dữ nữa là đằng khác!!!!!

KtsBim thích bài này.
  7. a_thiện

Thích đã nhận:
    629
    nuôi mi hót hay đá cũmg cần phải có mi mái , mái hay thì thuần mi mộc mau lên bởi vậy mái hay rất mắc tiền ...ít ai bán lại ! nếu có bán thì bán giá cao ! mi mộc nếu có căng lửa thì nhấp 1,2 mỏ rồi can , nên nhấp với con ngang tuổi ngang lửa với nó hoặc yếu hơn nó thì chắc ăn hơn . ít có con mi mộc cho đá lâu , cho ăn thua , vì như vậy mi mộc sẽ bể và khó thuần , khó chơi sau này , bạn nuôi chim như vậy biết kềm chế như vậy là làm nghệ nhân được rồi đó hihihi chúc bạn ngày càng thuần được nhiều mi mộc ...

KtsBim thích bài này.
  8. a_thiện

Thích đã nhận:
    629
    chúc mừng bạn nhá , bạn may mắn quá xá hihihi mi mộc sùy liền là mi hay đó bạn , bạn chú ý coi nó sùy dài không .... em nó vẫn còn lửa rừng ...

KtsBim thích bài này.