chim mộc tinh hơn 2 tháng lồng clip mới quay các bác thích mi

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi kunkunkun, 8/7/12.

1. kunkunkun

kunkunkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    chim mộc tinh hơn 2 tháng lồng clip mới quay các bác thích mi vào chém hộ em
    e đang kì vọng vào em mi mộc này mong các bác góp ý nhiệt tình
    [video=youtube;gfixBCzaYq0]http://www.youtube.com/watch?v=gfixBCzaYq0[/video]
    [video=youtube;a3Jn3z8bNnk]http://www.youtube.com/watch?v=a3Jn3z8bNnk&feature=relmfu[/video]

Last edited by a moderator: 8/7/12
  2. chiencp

chiencp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    549
    e này dáng dấp okie đấy bạn ah.. nếu ko chơi nữa thì để lại cho mình nhé.hihhii

RUA01 and cuongquephong like this.
  3. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Chim đẹp, có thêm tý góp ý bác tắm chim cũng nên kiếm cái áo lồng che ngang nửa bên hông lồng tắm cho em nó dc thoải mái tránh tình trạng làm chim giật mình khi có tác động bên ngoài mà giãy quá. chim thay lông xong chăm tốt thì chén tốt :D

RUA01, subin and cuongquephong like this.
  4. haimayxuc

haimayxuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,745
    chim này mà ...mộc tinh..2 tháng...bái phục..=))=))=))..có lẽ phải phong chủ top...là ..ĐẠI CAO THỦ...gột mộc???:applause::applause::applause:

5. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    CON này của Subin (sài gòn)còn ĐẠI ĐẠI CAO THỦ nữa bác hải nè, mộc 1,5 tháng lồng thôi!!!:crying:
    [video=youtube;9_CBPIaJNQM]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9_CBPIaJNQM[/video]

Last edited: 10/7/12
  6. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    thanks bác đã giới thiệu nhé .. vì mùa này là mùa chuyền và nếu bác có em mái hay thì việc mộc mau thuần là điều dễ hiểu ... mà mấy bác của quyền không tin mà không sao đâu ... không biết ngoài bác thế nào chứ trong đây nhiều người nuôi mộc vài tháng là đã thể chơi rồi trừ mấy e nào cứng đầu quá thì chịu thôi ... !!!!

bachmivuong thích bài này.
  7. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Mộc thía này bt mà chú ơi. quay khoảng cách xa thì vẫn ok hết. mộc 1 tháng cháu vẫn có thể thử đánh dc nữa là =))

subin and cuongquephong like this.
  8. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    chim của bác hay đấy nết chim dữ ... tướng tá ok lắm ... cố gắng chăm em nó để có bộ lông hoàn chỉnh nhé ... !!!!!

9. kunkunkun

kunkunkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    thank các bác e mới chơi nên kiến thức cũng hạn hẹp. nhưng con này chuẩn đc khoảng 2 tháng lồng luôn fai quay xa nên nõ cũng đỡ nhảy.
    em của bác subin đẹp quá hót ghê thật bác cho chút kinh nghiệm gột mộc với em tắm cho nó mà phi kinh qua vỡ hết mặt...

subin and chiencp like this.
  10. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    trình độ mình còn kém lắm chẳng qua là may mắn thôi bác àh ... với lại nhà có em mái cũng khá ok tuy nhát nhưng gặp bất kỳ nào cũng múa hết ... trống mà hót càng dữ là sùy càng ác nên mộc mình thuần cũng nhanh chơi lắm với lại chỗ mình có quan cà phê nên để đó chim cũng mau dạn lắm ... còn về chim thì mình không có kinh nghiệm gì đâu ... nói chung là bác chịu khó theo dõi em nó chút xíu và chịu khó nương nương đừng ép em nó quá dễ hư chim lắm và đừng ham kè chim bác nhé cứ từ từ ... chim hay dỡ cũng tùy thuộc vào nết chim bác àh chăm sóc chỉ chiếm 40% thôi ... chúc bác vui và có nhiều chim hay nhé ... !!!!

kunkunkun and linhv like this.