chim mới bẫy

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi mechimkhuyen, 16/11/08.

1. mechimkhuyen

mechimkhuyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới bẫy đc 1 con khuyên líu ở ngoài trời vậy làm thế nào để nó líu lại khi nhốt vào lồng con này ở ngoài líu kinh lắm em cũng mới chơi nên chưa bít mấy mong các anh chỉ giáo

2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    cái này hơi khó có thể con chim của bạn khi vào lồng sẽ bỏ líu.vì khi vào lồng 1 chim đã hoảng khi bị bẫy 2. Mình cho ăn cám chim sẽ lạ cám cũng như khi bạn nuôi khuyên đang nuôi ổn định 1 loại cám mà đổi sang cám khác chim sẽ ko quen ====> con chim sẽ ít có cơ hội líu được sau khi đã bẫy .Mình nghĩ phải ổn định một thời gian sau khi bẫy thì em nó mới líu được
    Mình có 1 vài ý kiến vậy ko biết có đúng ko mong các bác chỉ giáo :d

Ha Huy thích bài này.
  3. SoON

SoON Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Chim mới bẫy thì cần khoảng thời gian bao lâu sẽ líu nhỉ :D

4. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Quả thực câu hỏi của bạn khó quá, con chim líu ngoài thiên nhiên lúc bẫy vào thì bị hoảng loạn nên sẽ bỏ líu, nhưng tuỳ vào tuổi của chim mà nó líu nhanh trở lại hay lâu. Theo tôi nếu con chim của bạn là chim già rừng thì khả năng líu lại là lâu đây, ít nhất cũng mất khoảng 6 tháng, còn nếu là chim bánh tẻ thì nhanh thôi, bạn vào cám cho chim khoảng 1 tháng là cùng thì chim sẽ líu trở lại. Chúc bạn sớm được nghe nhé :applause::applause::applause::applause::applause:

5. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    nếu chim già thì nó sẽ líu sau 10 ngày nhưng nó vẫn nhát người.Đấy là ý kiến của tớ thôi :D
    Như tớ vác 2 em mộc về đã hót chuyện ngay rồi nè,nếu để nó líu chắc phải mất 1 mùa là ít.

6. cuvo

cuvo New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới bẫy đc con khuyên líu đc vài ngày thì nó đã líu trỏ lại nhưng ít lắm chỉ đc 1 2 tiếng 1 ngày thôi con này vào cám ngon lành rùi nhưng vẫn đâm lồng kinh lắm chắc do sợ đúng ko các a

7. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    tùy con nhưng theo em khoảng nửa tháng đến 1 tháng ăn cám ổn định ngon lành mà ko líu thì xem ra lf dạng cứng đầu cá biệt nên cho đi..vì có thể sau khi con chim bị bẫy nó không còn đuwocj như tự do bên ngoài.

8. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Lòng chim dạ cá mà, chảng nói hay được đâu bạn àh, chảng cái gì nói trước được, chim líu nhanh hay líu chậm còn tuy thuộc vào con chim già hay non, chim mău mỏ hay chậm mỏ,nhưng mà mùa này chim líu được ở ngoài trời là chim có bản lĩnh rùi đó

9. crock

crock Active Member

Thích đã nhận:
    13
    muốn biêt chim hay khog thì phai nhin va nghe dang bạn à

10. hobaosutucop

hobaosutucop Active Member

Thích đã nhận:
    85
    hix hix bác nói đúng quá rồi, nhưng mà như thế này thì khó nhỉ, toàn bài từ > 1 năm về trước, thế này khó nói lắm. [-([-([-(

11. Lynk_TG

Lynk_TG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    nghe dang là cái gì hả bạn? Mình chỉ nhìn dáng và nghe giọng thôi. Nhưng có con dáng đẹp, giọng tốt nhưng đâu có chịu đấu, mang đi chơi toàn câm tịt ko ah.

12. hoami83

hoami83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Không phai là không xác định được đâu bạn ơi, Nếu con chim đó còn thì hôm nay chắc là líu ác lắm rồi. Không biết chủ chim còn tham gia diễn đàn nưa không, vào lên tiếng xem thế nào. Cùng nhau xây dựng lại diễn đàn, lùi một bước ta tiến lên hai bước ae ơi.

13. tungruby

tungruby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    theo em nghĩ bác cứ từ từ nuôi rồi em ý sẽ líu chứ sốt ruột wa cũng vô ích . chim ko líu thì ng ngồi bên líu hộ nó cũng đc. :D

14. Lynk_TG

Lynk_TG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    Bác tungruby bảo mọi người nuôi cứ từ từ nhưng mà nếu bác nuôi con chim 1 năm, 2 năm mà ko líu thì có sốt ruột ko? hay con yến mà 1 năm chưa hót đổ hồi, hay chưa căng thì bác có sốt ruốt ko?