CHIM MỚI CÁC BÁC NHẬN XÉT GIÚP EM VỚI !

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi dungvoi_hp, 11/6/10.

1. dungvoi_hp

dungvoi_hp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    Hôm nọ đi đánh Gáy cùng với một anh ở Hải Dương , cả buổi sáng chiến lợi phẩm là 1 em Thổ đặc. Sau 1 tiếng 20 phút Gáy đấu giữa 2 em mồi lồng ( 1 Thổ 1 Còi ) chú ta lao vào đánh em mồi đất hiền khô....pặp..pặp...thế là hết buổi sáng.
    Mình mới chơi lại Cu gáy , mong AE đánh giá giùm nhé...xin nhẹ tay thôi em đỡ buồn
    Thấy trong í các bác í bẫy về toàn buộc dây cho đậu cành ngay chỗ qua lại cho mau thuần không nhảy. Khi nào thuần rồi mới cho vào lồng ==> hiệu quả là bổi mau nổi mà lại không giẫy lồng nên mình cũng học theo .
    Và đây là đôi gáy pháp đẻ nhà mình :
    AE xem giúp rồi cho xin ý kiến tham khảo để mình lấy thêm kinh nghiệm về Gáy nhé.thân chào

Hil, cugayquangngai and Papa like this.
  2. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    mỏ và chỉ dàm đẹp, lông mỏng cũng đẹp, nhưng tội có cái bỏ ở ngoài còn xich chân thấy uổng quá, cặp chim trong lồng đối với mình ko giá trị bằng, nên bỏ ra ngoài và cho em cu gáy vào....

Last edited by a moderator: 12/6/10
    dungvoi_hp thích bài này.
  3. sinh_mayvinhphu

sinh_mayvinhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Chú nay theo mình đánh giá về tướng mạo là thô pha thôi. chân cũng được nhưng cườm quy hơi kém hay mới bị bắt. Nói chung con nay chơi cung được nhưng ko thể lên mồi. Chân đỏ nhưng bé và cao chân quá

4. dungvoi_hp

Thích đã nhận:
    235
    Đúng là em này mình mới đánh được bạn ạ, mình cũng chỉ để em này chơ thôi chứ không có ý định làm mồi , nếu làm mồi phải chọn em nào tuyển 1 chút cơ. Bạn có thể nói rõ hơn bộ cườm , quy kém điểm gì được không ? Vì anh em ở đây nhận xét em này Mã lửa lâu nổi nhưng bền chim không biết có đúng không ?

5. sinh_mayvinhphu

sinh_mayvinhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Dung la chu nay ma lua phao sam nuoi nhát chim lau noi nhưng đã noi thi choi ben chim lam. Mà cậu ko biết tớ a?
    sinh phu thọ đay

6. dungvoi_hp

Thích đã nhận:
    235
    CHIM CU KHÁCH

Ah mình nhận ra bạn rồi, mình đang liên lạc với bạn về Gáy đẻ đúng không , Sinh ở trên ấy có gì giúp mình nha .
    Chính vì vậy mà mình mới xích tạm em này ra cầu cho thuần , bao giờ không sợ người nữa mình mới cho lên lồng bạn ạ !
    Khoe tiếp anh em chú chim khách mới tậu nhé : em này cù tay vào người vẫn nằm sát cửa lồng gáy , giọng Thổ Đại ( Thổ to ) , cườm tấm đóng dầy => siêng gáy lắm:

Hil, cugayquangngai and loc ct like this.
  7. dungvoi_hp

Thích đã nhận:
    235
    Còn ảnh nữa anh em xem giúp rồi cho ý kiến nhé !

Hil, loc ct, freaky and 1 other person like this.
  8. dungvoi_hp

Thích đã nhận:
    235
    Các tiền bối cho em xin ý kiến em này cái được không, Bác Nguyên xem hộ xem có đánh giá gì không , cảm ơn các bác

9. dungvoi_hp

Thích đã nhận:
    235
    Em Cu khách bắt về được 1 tuần , em nó đang nổi lên không chịu được , hôm nọ thấy mình về đến cửa em nó nhảy xuống cửa lồng gù & bổ như bổ củi. Xong đâu đấy em nó nằm gáy tỹ tã cac bác ạ

10. mdb

mdb Member

Thích đã nhận:
    27
    Đã là chim khách thì còn đánh giá cái gì nữa. Con này giọng thổ pha, chơi cu khách là được rồi. Thân chào.

11. dungvoi_hp

Thích đã nhận:
    235
    Mình sắp tới sẽ tậu thêm 1 em Còi đặc nữa , khi nào mang về sẽ post ảnh lên anh em xem nhé,cu khách này khi nào có Cu mái non sẽ ghép đẻ chơi cho đỡ buồn

12. con_chim_non

con_chim_non Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Bác dungvoi bẫy cả gáy cơ ah. Em cũng thích nhưng chưa chơi gáy vì ra ngoài nhìn con nào cũng như con nào,lúc nào bác bẫy đc chú nào tàm tạm thì dẫn em vào nghề với.Muốn qua nhà bác học hỏi quá mỗi tội em làm bên xây dựng đi làm cả tuần từ sáng đến tối mới về

13. mdb

mdb Member

Thích đã nhận:
    27
    Bác Dũng này kinh thật tậu hẳn 1 em còi đặc cơ đấy. Em ý về bác nhớ post giọng còi đặc nên để cho các anh em thưởng thức nha xem có đúng phải còi đặc như bác nói không.

14. dungvoi_hp

Thích đã nhận:
    235
    Bạn yên tâm , nếu mới chơi chim Gáy thi nghe giữa giọng Thổ nhỏ rất dễ nhầm với giọng Còi bạn ạ. Em Còi này đích thân mình đi đánh cùng với 1 nghệ nhân chuyên đánh chim Gáy ở An Lão - HP , mình được nghe giọng em nó rồi, đánh mấy hôm bằng mồi lồng không được , sau phải chờ em nó kết đôi đánh bằng dây thòng lọng ở cửa tổ của nó đấy. Mình sẽ post file em nó sau cho anh em đánh giá nhé. Thân chào

---------- Post added at 08:58 PM ---------- Previous post was at 08:56 PM ----------

Mình mới chơi thì nên chơi hàng mộc thôi bạn ạ, bạn thích Gáy giọng gì thì bảo mình , mình kiếm cho , đảm bảo không sai lệch tý gì vì chim đánh đấu mà bạn, nhà mình ở Chùa ĐỎ bạn rảnh ghé qua chơi

Last edited: 8/7/10