CHIM MỒI CỦA MINHXIRO

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi minhxiro, 2/11/12.

1. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    thấy diển đàn ko có gì mới minh xin phót con mồi lên cho các bác, anh em xem và đánh giá hộ minh nhé...cảm ơn trước....thân.
    .[IMG[​IMG][/url][/IMG]
    [IMG[​IMG][/url][/IMG]

2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    tjổ tả còi dơ xương...mặt mũi oán lộn te tua..dc cái dáng còn đỡ hehe..ý mà sao em này giống cái em em mới mua 1 xị giật lưới thế cánh to đùn=))
    nhìn lên thấy cặp mắt liếc xg đụng cái cán thui khỏi chém hehe mắc công mẻ đao...thui chém phát cho bác vừa lòng mà đau lòng em =))...hichic vừa là mồi vừa thay lông chém xong đợt này phá sản luôn
    con này chỉ một chiêu thui gù lê lết

Last edited: 2/11/12
  3. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    phi phải chém cho em nó vài nhát chứ.dạo này sao khiêm tốn thế.nghe anh em đòn là phi mới mài cây đao mà...đính chính chim ko bi thổ tả,ko còi xương ,mà đang thay lông...............thân.....tuổi đời em nó thì chưa biết chứ tuổi lồng là 7 năm phi nhé.........

4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    để mai em post em cu 1 xị lên cho bác xem hehe nhìn là bác phê ngay....hình như ai nuôi dùm mình rùi =)) trúng mánh...tiếc nó k phải thổ...mà con của bác cái mỏ thua con chim em rùi=))

5. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    phi có bổi đẹp thì phót lên cho anh em chiêm ngưỡng.còn chém chặt là giao lưu, tạo sôi nổi cho d đ. đúng sai chưa thành vấn đề, nhiệt tình mới đáng trân trọng.,,,,,,thân

Cucusamtho, phuongvando and PHIOMON like this.
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hì hì qui tứ tần cườm có chân xả lưng chân khô tím mắt có thần ngực bành tướng tấn...nhiệt tình thế mà bác còn buồn nữa em giận đó hehe
    mà sao có một con hà chém chưa nóng máy đã hết rùi hihi

7. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    cảm ơn phi nhiều.minh chơi chim cu có thời giAN dài rồi, nghe nói quy tứ tần nhưng ko thể nhận biết .nay nghe phi nói minh thật sự mừng thế mà vẩn ko thể nhìn được phi có thể chỉ cho minh được ko? thật lòng nhé .còn chim mồi thì còn vài em nửa nhưng để dành lâu lâu phót một con thôi.phót hết bửa sau lấy gì để khoe....hi hihi..

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    qui tứ tần cũng tùy có con qui tứ tần nhưng k bền chủ yếu bản cánh nó to ốp mình....nhìn qui như các tần của bông hoa cúc nở ra đều tới lớp cuối luôn tuy lớp cuối hơi thưa nhưng ít con nào lắp đủ trừ những con có qui to dài...quang trọng là đều chứ k phải nhặt ở đầu cánh cho đả ra tới giữa cánh lại thưa rỉnh thì toi, thưa cũng k sao miễn đều...

hhhnam, camnampvt, Cucusamtho and 3 others like this.
  9. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Thế mà lâu nay bác cứ giấu, chờ a,e giải thích quy tứ tần mãi, bay giờ mới biết

Cucusamtho, phuongvando and minhxiro like this.
  10. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    con mồi của minh như thế đã đạt chuẩn quy tứ tần chưa phi.bạn cứ nhận xét khách quan mình xin lắng nghe để rút kinh nghiệm.....thân

Cucusamtho and phuongvando like this.
  11. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con này cũng dc xem là qui tứ tần rùi đó...em sẽ chia sẽ cho các bác các loại của qui tứ tần
    loại thứ nhất sơ khai là qui k chồng chỉ đều khá hay
    loại cao hơn là vừa đều có thêm chồng lớp thứ nhất...có con chồng luôn lớp thứ hai...khá hiếm
    còn lọai kinh nhất là chồng tới lớp thứ ba luôn nhìn nó k có lớp thứ tư vì nó đều như mái ngói..hiếm có...nên các cụ hay nói nhìn qui đủ biết tuổi bền của con mồi...thân.