Chim mới nổi

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi HUNG CU GAY, 1/10/13.

1. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Em có một chú mới nổi xin các anh xem và đánh giá giúp em nó có tương lai ra mồi không ạ.
    Em xin cảm ơn các bậc cao nhân trước.

2. binh_phuoc

binh_phuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    hình bị die rồi bác ơi.đăng lại hình đi bác.........................

PHIOMON and ancugay like this.
  3. HUNG CU GAY

Thích đã nhận:
    709

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:09 PM ----------

Xin các bậc cao nhân chỉ giáo giúp em con này với. Cứ chém thoải mái, học hỏi để đúc kết kinh nghiệm.

AIR GUN, catphien, PHIOMON and 3 others like this.
  4. Huỳnh Văn Thọ

Huỳnh Văn Thọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,934
    Chim đẹp quá, nếu mình dài đòn tí nữa thì rất chuẩn tướng mồi. Nhưng tìm 1 con như vầy là rất khó rồi. Thân chào!

louvy, HUNG CU GAY, AIR GUN and 5 others like this.
  5. HUNG CU GAY

Thích đã nhận:
    709
    cảm ơn anh, nhưng anh nói thử chim này cách chơi nước non nó ra sao vậy anh?

ancugay and PHIOMON like this.
  6. mrcucuom

mrcucuom Active Member

Thích đã nhận:
    362
    E thử nghề bói toán nha: con này giọng thổ, có kèm nhưng thưa, Có rước, nước ngoài khá nhưng nước trong trung bình, hay chòi lồng, mức độ sát bổi không cao, chỉ bắt bổi ở mức trung bình, chú này chơi tạm thôi chứ không hay lắm. Đánh giá loại tbk.hjhj. Có gì sai sót mong anh thông cảm.

7. HUNG CU GAY

Thích đã nhận:
    709
    Xin cảm ơn bác đã đánh giá em này chính xác là giọng thổ 2 gụt (2 hậu). trước đây bắt em nó nghe đấu mồi rất dữ nên giữ lại nuôi, lúc ngoài rừng chim về cách cây là chỉ gù với gù không à, chuyền đâu thúc đó rồi đỗ tràng tràng. một tràng gù em nó ít nhất là 15 xấp. rất dữ chim. Lúc bắt về ép vào lồng bẫy luôn thì đã gù với mồi rồi, sau đó lại tụt lửa. nuôi từ năm ngoái đến nay rồi bác ạ.
    Xin các cao nhân bói thêm em vài quẻ nữa ạ. Em cảm ơn. Em nghi nghi là thúc gù mà không biết có phải không? do mới phát sơ sơ, hiện đang bứt lông nên chưa đủ lửa. Phiền các bác bói thêm vài quẻ nữa.

8. HUNG CU GAY

Thích đã nhận:
    709
    Còn đây là em thứ 2 mới nhập khẩu về nhà em ngày 29/9/2013, nhờ các bác xem dùm:
    Câu hỏi:
    1. Gáy giọng gì?
    2. Nước non chơi như thế nào (xin nói rõ)?
    3. Chơi có bền chim không?
    4. Có tương lai đào tạo chim mồi không?
    Em xin chân thành cảm ơn.

Last edited: 3/10/13
    AIR GUN, catphien, cuvietnam and 3 others like this.
  9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hai con đều có tương lai là mồi......con đầu thì thiên về gù rồi, con hai chơi nhu cương...và con hai tuy lực bền hơn nhưng lại ít máu đại ca hơn....thân cụ

10. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Hai con của bạn đều đẹp. Nhưng mình thích con 2 hơn, giọng son đồng, có bài bản và hợp với mồi đất hơn. Mình có 1 con mồi có cặp cán rất giông với con này, nó chơi đc cả cây, đàn cò, mồi đất. Mới chơi cu kinh nghiệm chưa đc bao nhiêu nhưng mạnh dạn đoán mò có gì các bác đừng cười và bỏ qua cho nhé!

11. HUNG CU GAY

Thích đã nhận:
    709
    Cảm ơn PIAMON và ancugay. Nhờ các cao nhân xem chi tiết hơn nữa đi ạ. Em xem chưa sành lắm.

12. HUNG CU GAY

Thích đã nhận:
    709
    Sao không có ai giúp thêm nữa zậy, mấy ngày này chờ tin phán xét của các cụ hoài mà chưa thấy. buồn quá.

13. toiyeuchimgay

toiyeuchimgay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    920
    Cụ Ẩn ới ơi.............!!!!. mình rất ghiền mồi cây, nhưng mồi cây chổ khu mình thường đánh thì chỉ húp cháo thôi, đi hoài mà ko có túm được cọng lông nào hết nên phải hạ thổ 1 chú mồi cưng mới bắt bổi được.Không biết thế nào mà mình vẫn thích mồi đất giọng thổ nghe phê hơn giọng đồng or son khoái nhất là lúc bổi về cứ: cồ cộ...cồ cộ...cồ cộ hoặc cục cồ cộ...cục cồ cộ...cồ cộ (cà lăm ý mà) nghe phê lòi con mắt ết mết cái lỗ tay ý chứ. Bổi nào mà chịu nổi té xuống đất liền.

Last edited: 3/10/13
    tienhungtn, ancugay and PHIOMON like this.
  14. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Mình có 1 con mồi đất giọng thổ thôi. Còn em mồi sấm đồng thi chơi cây, đất tốt như nhau. Con nào kết quá thì mới hạ thổ để tóm thôi. Mình ở thành phố chim bổi thì không còn nhiều và đại đa số đều trận lắm. Nếu giải quyết bằng mồi cây thì vẫn ok nhất! Mới bắt 4 con bằng mồi đất nhưng trận nào cũng hấp dẫn và thú vị lắm. Thích nhất là trận đấu bắt con thổ pha có giọng thúc chụp chụp ô. Ngồi hơn nửa giờ xem 2 con đấu đá mà quên hết mọi sự trên đời. Giống cu gáy này nếu hợp hơi nhau thì chúng đấu đá không còn gì để nói luôn. Ở Hà nội đi gác cu mà gặp con bổi ham đấu đá như vậy thật là hiếm! Đánh mồi cây thì đi sao về vậy là nhiều.

Last edited: 4/10/13
  15. HUNG CU GAY

Thích đã nhận:
    709
    Ngày 12/10 mang con thổ số 1 đi tập, kèo thứ nhất chỉ gáy rao, không có chim rừng về, kèo thứ 2 tuy chim rừng không về cây nhưng nghe tiếng thổ mồi tập chỉ gù với gù nghe sướng quá các bác ơi. Hi vọng chú thổ sẽ là mồi chiến tương lai. Chúc cả nhà vui vẻ.

16. HUNG CU GAY

Thích đã nhận:
    709
    Lâu nay không thấy các bác vào chủ đề này tham gia ý kiến. Em xin góp vui clip của chú Thổ số 1 của em. Thu lúc 21h54p ngày 16/10/2013.
    Thúc một tiếng là đỗ tràng, Di động cùi bắp, mong các bác thông cảm:
    [video=youtube;3K3Chmc0Euw]http://www.youtube.com/watch?v=3K3Chmc0Euw&feature=youtu.be[/video]

17. HUNG CU GAY

Thích đã nhận:
    709
    Con thổ số 1 này hiện đang bức lông, nhìn hình thì thấy cánh hở, nhưng thực tế cách chim ôm rất sát cấp mình, chim chéo cánh đấy các bác ạ.

18. võduyanh

võduyanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    319
    Chim rất đẹp bạn ah? ức nở, đầu mình mở, mắt, lưng, cánh đều đẹp. Bạn chăm sóc cho tốt nhé, tương lai mồi hay. tìm 1 con như thế này để nuôi là rất khó. Chúc bạn nuôi thành mồi hay.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:31 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:29 AM ----------

Chào bạn HUNG CU GAY bạn ở An Khê ah? tại trung tâm Thị xã ko? Mình ở huyện Vĩnh Thạnh - Bình Định. Bạn có dịp nào ghé qua Vĩnh Thạnh chưa? Nếu có dịp anh em gặp giao lưu nhé.

HUNG CU GAY thích bài này.