Chim mồi về hưu

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi cu Gáy, 26/5/13.

1. cu Gáy

cu Gáy Guest

Đây là vài hình ảnh mồi già nhà mình nay đã nghỉ hưu up lên anh em xem cho vui
    em nó đang nằm phơi nắng,nó nay đã hơn 25 năm mồi đất rồi

2. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Biểu hiện của nó thế nào, vẫn gáy gù bình thường chứ bạn,giọng có bị xuống ko ?

tuannapt, sanji, hungvcb and 5 others like this.
  3. cu Gáy

cu Gáy Guest

Em nó vẫn gáy gù nhưng chơi lâu nó có vẻ mệt và bị khàn giọng, chắc có lẽ tại lúc trước vì công việc bề bộn mình không chăm sóc kỹ nên em nó xuống sức và xuống phong độ hai năm nay, trước đó em nó toàn thu phục bổi cừ bổi dữ

4. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Hee,hee....Tôi cũng có em một chưa thể nhiều tuổi như chim bạn nhưng con mắt và đôi cánh thì....gần như vậy.Trước đây nó gáy giọng đồng chuông đấy uy lực và là niềm hảnh diện của chủ nhân cũng như anh em cùng nhóm.Cách nay khoảng 2 năm em nó bắt con bìm bịp và xuống luôn từ ấy,đau ốm hoài,giọng không còn uy lực như xưa.Chác tôi cũng cho nó nghỉ hưu như ban.Heee.heeee........
    Thân !

5. Chuông Gió

Chuông Gió Member

Thích đã nhận:
    87
    Em tính sơ qua thì nó chỉ thua em có 2 tuổi, nếu tính cả tuổi ngoài rừng thì khả năng nó hơn em roài.hịc.hịc.

cugaybaiban, sanji, hungvcb and 3 others like this.
  6. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    ~ tuổi E. ôi đồng niên. đồng niên nhìn giữ thế...
    con này E nghĩ cao tuổi nhất diễn đàn.

hungvcb, ancugay and NHAT DUY TH like this.
  7. Ech

Ech Guest

hehe chắc em phải kêu nó bằng anh quá anh hiền bữa xuống đó anh cho xem mà em quền không thưa nó hihi

8. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881

ôi cườm tóc của phuongvando đây.mình gọi là cườm xương cá.

sao cặp chân em nó thấy còn trẻ vậy HIỀN.thân

Last edited: 27/5/13
  9. cu Gáy

cu Gáy Guest

chân thấy vậy chứ già rồi đó anh, em mua nó năm 1997 nó tới nhà em là nhà thứ 4 ,ông đầu tiên nuôi nó hai ba năm gì đó lên mồi chơi được hai năm thì bán cho người thứ hai chơi vài năm bán cho chú 6 xuân , ông ấy chơi cũng lâu lắm em mua lại nó chơi tới giờ . khi ra trận đánh em nó toàn thu phục bổi dữ chuyên đánh bại cu cừ trận

10. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Mồi chiến có khác, nhìn nó có cái uy của 1 dũng tướng Anh Hiền ơi, giờ thì khó mà tìm được những con như thế nữa.

cugaybaiban, sanji, junsochun and 4 others like this.
  11. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    có cuờm xương cá đó anh Đông, hình như mỏ hơi hồng, con này vẫn còn chơi đúng phong độ 5 mùa nữa mới nghỉ hưu được vì đã đặc cách lên tướng rùi đó. cho ăn thêm hạt mằn mằn ri hoặc hạt muồng muồng em nó sẽ hồi lại và thanh tiếng hơn. con này mồi đất đánh trần vì bộ đuôi vót không gãy, thành ra khi đá lộn không bị té với bổi.

12. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Wa 25 năm mà vẫn phong độ thế nhỉ?
    Bác Thiện bữa nào nghiên cứu dùm cho em xin ít hạt mằn ri và muồng muồng với? bác còn nợ em bộ giò chưa thấy đâu đấy nhé, em là em thù dai lắm đấy keke

Last edited: 28/5/13
  13. a.thaiq

a.thaiq Member

Thích đã nhận:
    22
    sao bạn ko póng sanh nó để nó tung hoàn ngang dọc những ngày cuối đời,biết đâu còn có con nối dõi tông đường hjhj,

14. cu Gáy

cu Gáy Guest

Nó đã ở trong lồng nuôi nhốt gần ấy năm rồi thả ra là phóng sinh hay bạn giết nó, nghĩ về chuyện này nên mình nuôi nó lai cho hết đời nó trong lồng luôn. mình đang chuẩn bị cho em nó một em chân dài đó bạn

15. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Ủng hộ quan điểm của bạn! Với những con nuôi nhốt lâu năm nếu phóng sinh, nó sẽ không có cơ hội sống thêm. Kiếm cho nó 1 em chân dài có chất giọng hay để bù đắp những năm tháng chinh chiến ngược xuôi hehe... Mình đang có 1 em chân dài với chất giọng thổ pha rền tiếng rất hay. Nó là chim đặc trưng của dòng mã phấn Sông Hồng. Hiện nay mình đang kén cho nó một lang quân đó bạn!

16. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Hee.hee người ta định tìm chân dài cho ẻm...bác lại muốn kén lang quân hay là bác cho em nó vào nam cho đúng nghĩa "xuất giá tòng phu".

17. goc_badiem

goc_badiem Active Member

Thích đã nhận:
    108
    Con chim cu gáy này nhìn già thật , chiến binh tuổi xế chiều.

khietphukiet and ancugay like this.
  18. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Sự kết hợp vùng miền! Bắc, Nam sum họp chắn chắn sẽ tạo lên những mối tình đẹp có đúng không Bác? Ý kiến của Bác Hiền ra sao nhỉ!

cugaybaiban and khietphukiet like this.
  19. cu Gáy

cu Gáy Guest

ok mình cũng đồng tình với bạn về ý kiến này Bắc hay nam gì cũng là chung cả nhưng xa quá mình làm sao đây. mình thì không muốn xa anh bạn lâu năm của mình dẫu sao thì nó cũng từng cùng mình buồn vui trong thời gian dài rồi nếu bạn ở gần thì tốt quá

20. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Đúng vậy! Có những thứ kỉ niệm thì cho dù ai hỏi mua bao nhiêu cũng không bán. Đặc biệt với những con vật cưng bác ạ! Nếu anh em mình mà ở gần nhau hay tuyệt quá. Hơn nữa cu trống và cu mái phải hợp nhau mới có kết quả được, nếu mà không hợp chúng đánh nhau đến chết!